Zaizayar ƘasarGundumar Kasese ta 2022

A daren 6 da 7 ga watan Satumbar 2022, [1] mutane 15 ne suka mutu lokacin da ruwan sama kamar da bakin ƙwarya ya haddasa zabtarewar ƙasa da dama a gundumar Kasese na Uganda . [2]

Infotaula d'esdevenimentZaizayar ƘasarGundumar Kasese ta 2022
Map
 0°11′N 30°05′E / 0.18°N 30.08°E / 0.18; 30.08
Iri aukuwa

Ruwan sama kamar da bakin ƙwarya ne ya haddasa zaftarewar ƙasa. Wurin da ke tudu yana da nisa kuma musamman yana da rauni ga zabtarewar ƙasa.[3]

Ƙungiyar agaji ta Red Cross ta Uganda ta tabbatar da cewa akasarin waɗanda suka mutu mata ne da yara. A ƙalla mutane 18 ne aka bayyana bacewarsu sannan a kalla 7 sun jikkata kuma an kai su asibiti.[4]

An lalata gidaje da dama kuma an binne mutane da dama da ransu, tare da ƙoƙarin ceto wanda ya maida hankali kan waɗanda har yanzu ke maƙale a ƙarƙashinsu.[5]

Bayan afkuwar lamarin, a ranar da yamma aka fara shirin miƙa gawarwakin zuwa makarantar firamare ta Kasika domin yi mata rasuwa da kuma shirye-shiryen binne gawa.[6]

Taron ya kasance ɗaya daga cikin jerin ambaliyar ruwa na baya-bayan nan a Yammacin Uganda [7] kuma ɗaya daga cikin da yawa a Afirka a cikin shekarar 2022 .

Manazarta

gyara sashe
  1. Kazibwe, Kenneth (September 7, 2022). "Uganda: Kasese Landslide Death Toll Rises to 15". allAfrica.com. Archived from the original on September 7, 2022. Retrieved September 7, 2022.
  2. Heavy rains trigger landslides in Uganda, killing least 15, Reuters, 7 September 2022, archived from the original on 2022-09-07, retrieved 2022-09-07
  3. Muhumuza, Rodney (September 7, 2022). "Red Cross: Landslide kills 15 in remote Uganda district". WKMG. Archived from the original on September 7, 2022. Retrieved September 7, 2022.
  4. "15 people perish in fresh Kasese landslides". September 7, 2022. Archived from the original on September 7, 2022. Retrieved September 7, 2022.
  5. "15 perish in fresh Kasese landslides. Uganda Redcross society has confirmed". September 7, 2022. Archived from the original on September 7, 2022. Retrieved September 7, 2022.
  6. "Kasese deadly landslide death toll rises to 15". September 7, 2022. Archived from the original on September 7, 2022. Retrieved September 7, 2022.
  7. "Uganda – 15 Killed in Massive Landslide in Kasese – FloodList". floodlist.com. Archived from the original on 2022-09-07. Retrieved 2022-09-07.