An haifi Onokohwomo kuma ta girma a Warri, Jihar Delta . Ya girma a matsayin yaro mafi girma a cikin iyali na biyar, kuma ya yi sha'awar kiɗa tun yana ƙarami. Yayinda yake dalibi a FGC Warri, ya shiga cikin yaƙe-yaƙe na rap kuma ya haɓaka dangantaka ta abokantaka tare da ɗalibai masu tunani iri ɗaya, wanda ya haifar da kafa ƙungiyar hip hop G-Squad . Ba da daɗewa ba ƙungiyar ta fara yin wasan kwaikwayo a wasu nune-nunen baiwa a Jihar Delta. Waƙoƙi sun kasance sha'awarsu ta gaskiya. A cikin wata hira da aka yi da ita a shekarar 2012 tare da labarai na Thisday, Yung6ix ya tuna, "Ƙaunar da nake da ita ga kiɗa ta kasance mai zurfi kuma na ci gaba har sai sun kai matakin da suka yarda da ni. Abin dariya duk da haka, an yi amfani da waƙar farko da na rubuta a makaranta tare da kuɗin darasi na WAEC don biyan kayan aiki kuma koYau muna tafiya daga makaranta zuwa ɗakin karatu kusan awanni 2 ko fiye. Ya kasance da gaske a makaranta kuma ba a yarda mu yi abin da za mu ƙauna ba amma sha'awarmu ta ci gaba da karfi da karfi da wuya.[1]

Manazarta gyara sashe

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2014-11-10. Retrieved 2024-04-27.