Wapella, Saskatchewan
Wapella gari ne mai lamba 354 dake arewa maso yamma da Moosomin akan babbar hanyar Trans-Canada.
Wapella, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 838.836 km² | |||
Altitude (en) | 587 m | |||
Sun raba iyaka da |
Whitewood (en)
| |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | townofwapella.com |
Alkaluma
gyara sasheA cikin ƙididdigar yawan jama'a a shekara ta 2021 da Kididdiga Kanada ta gudanar, Wapella tana da yawan jama'an da suka kai 278 da ke zaune a cikin 117 daga cikin 143 na gidaje masu zaman kansu, canjin -14.7% daga yawanta a shekara ta 2016 na 326. Tare da yanki na ƙasa na 2.63 square kilometres (1.02 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 105.7/km a cikin shekara ta 2021.[1]
Fitattun mutane
gyara sashe- Brett Clark - ƙwararren ɗan wasan hockey a cikin NHL. Ya taka leda a cikin shirin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kanada, da kuma na Montreal Canadiens, Atlanta Thrashers, Colorado Avalanche, Tampa Bay Lightning da ikon ikon mallakar daji na Minnesota .
- Bud Holloway, ƙwararren ɗan wasan hockey. A halin yanzu yana wasa (lokacin a shekara 2015 zuwa shekara ta 2016) don St. John's IceCaps a cikin AHL. Ya taba bugawa SC Bern a cikin National League A, shine babban matakin tsarin wasan hockey na Swiss, don Skellefteå AIK a cikin SHL da kuma Sarakunan Manchester, alaƙar AHL na Sarakunan Los Angeles.
- Cyril Edel Leonoff jikan Edel Brotman ne, magidanci kuma rabbi na Wapella, Saskatchewan, yankin gonaki, a shekara ta 1889 zuwa shekara ta 1906. [2]
Yanayi
gyara sasheClimate data for Wapella | |||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Watan | Janairu | Fabrairu | Maris | Afrilu | Mayu | Yuni | Yuli | Ogusta | Satumba | Oktoba | Nuwamba | Disamba | Shekara |
Record high °C (°F) | 8 (46) |
9 (48) |
21 (70) |
32.5 (90.5) |
36.5 (97.7) |
35.5 (95.9) |
38 (100) |
37.5 (99.5) |
33.5 (92.3) |
29.5 (85.1) |
22.5 (72.5) |
12 (54) |
38 (100) |
Average high °C (°F) | −10.5 (13.1) |
−6.7 (19.9) |
−0.3 (31.5) |
10 (50) |
17.8 (64.0) |
21.8 (71.2) |
24.4 (75.9) |
24 (75) |
17.6 (63.7) |
10 (50) |
−1.3 (29.7) |
−8.6 (16.5) |
8.2 (46.8) |
Daily mean °C (°F) | −15.8 (3.6) |
−11.4 (11.5) |
−5.2 (22.6) |
3.9 (39.0) |
11 (52) |
15.5 (59.9) |
18.1 (64.6) |
17.3 (63.1) |
11.4 (52.5) |
4.6 (40.3) |
−5.5 (22.1) |
−13.4 (7.9) |
2.5 (36.5) |
Average low °C (°F) | −21 (−6) |
−16.2 (2.8) |
−10.2 (13.6) |
−2.2 (28.0) |
4.2 (39.6) |
9.2 (48.6) |
11.6 (52.9) |
10.6 (51.1) |
5 (41) |
−0.9 (30.4) |
−9.7 (14.5) |
−18.1 (−0.6) |
−3.1 (26.4) |
Record low °C (°F) | −42 (−44) |
−41 (−42) |
−35.5 (−31.9) |
−23.5 (−10.3) |
−11.5 (11.3) |
−2 (28) |
2 (36) |
−3.5 (25.7) |
−7.5 (18.5) |
−21 (−6) |
−36.5 (−33.7) |
−42 (−44) |
−42 (−44) |
Average precipitation mm (inches) | 19.8 (0.78) |
16.9 (0.67) |
21.8 (0.86) |
21.1 (0.83) |
49.5 (1.95) |
70.5 (2.78) |
69.7 (2.74) |
66 (2.6) |
47.9 (1.89) |
27.8 (1.09) |
18.5 (0.73) |
16.4 (0.65) |
445.7 (17.55) |
Source: Environment Canada[3] |
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Jerin sunayen wuri a Kanada na Asalin Yan Asalin
- Jerin garuruwa a cikin Saskatchewan
Bayanan kafa
gyara sashe- ↑ "Population and dwelling counts: Canada, provinces and territories, census divisions and census subdivisions (municipalities), Saskatchewan". Statistics Canada. February 9, 2022. Retrieved April 1,2022.
- ↑ Cyril E. Leonoff fonds, Jewish Historical Society of British Columbia
- ↑ Environment Canada - Canadian Climate Normals 1971-2000—Canadian Climate Normals 1971–2000, accessed 23 December 2010