Vénuste Maronko (an haife shi a watan Satumba 1992) darektan fim ne na Burundi, ɗan wasan kwaikwayo, kuma mawaƙi.

Vénuste Maronko
Rayuwa
Haihuwa Burundi, 1992 (31/32 shekaru)
Sana'a
Sana'a darakta

Tarihin Rayuwa

gyara sashe

An haifi Maronko a Burundi a watan Satumban 1992. Ya halarci Lycee Technique d'informatique et d'electricite.[1] A cikin shekarar 2011, Maronko ya ba da umarni ga gajeren fim ɗinsa na farko, Pourquoi moi? Abin takaici ne game da wata yarinya da aka kashe danginta, kuma kawunta ya yi mata fyaɗe. An nuna fim ɗin a bikin International Festival of Cinema and Audiovisual of Burundi (FESTICAB).[2] An kwatanta ingancin fim ɗin a matsayin abin tunawa da fina-finan gida na 1950. Atlanta Black Star ta sanya mata suna ɗaya daga cikin fina-finan Afirka guda biyar dole ne a gani.[3]

Ya jagoranci Bad Life a cikin shekarar 2014. Fim ɗin ya yi magana ne da wani matashi mai suna Boda, wanda ke aiki da dillalin kwaya, kuma dillalin ya harbe shi, duk da cewa Boda ta hanyar mu'ujiza ta tsira bayan ta kasance cikin suma. An zaɓi Bad Life don lambar yabo ta Guido Huysmans da lambar yabo ta matasa masu shirya fina-finai na Afirka a bikin Short Film na ƙasa da ƙasa na Leuven, kuma ta sami lambar yabo ta mafi kyawun fim tare da kyautar mafi kyawun sauti a FESTICAB.

Maronko yana da sha'awar kungiyoyin 'yan tawaye da tasirin su ga al'umma, bayan ya yi aiki a matsayin mai ɗaukar hoto na International Business Times.[4]

Ɓangaren Filmography

gyara sashe
  • 2011 : Pourquoi moi?
  • 2014 : Bad Life

Manazarta

gyara sashe
  1. Frese, Rene (23 February 2015). "Maronko Venuste". B Web Magazine. Retrieved 19 October 2020.
  2. "Pourquoi moi ?". Africultures (in French). Retrieved 19 October 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "5 Must-See African Films (Video)". Atlanta Black Star. 9 March 2013. Retrieved 19 October 2020.
  4. Buchanan, Elsa (10 August 2015). "Burundi: 'You are young and must fight' - How rebel touts manipulate young men toward armed conflict". International Business Times. Retrieved 19 October 2020.