Tribune, Saskatchewan
Tribune, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) |
- Tribune wani garine wanda ke kowa ke zaman kanshi dake a cikin Ƙauyen Souris Valley No. 7, Saskatchewan, Kanada wanda ke riƙe matsayin ƙauye kafin 2018. Tana da nisan kilomita 25 kilometres (16 mi) daga kan iyakar Kanada-US tare da babbar hanyar Saskatchewan 35 . A cikin 2016, yawan jama'a ya kasance 45.
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Tribune azaman ƙauye a ranar 18 ga Fabrairu, 1914.[1] An sake fasalta shi a ranar 31 ga Disamba, 2017, tare da yin watsi da matsayin ƙauyensa don neman zama al'umma mara izini a ƙarƙashin ikon gundumar Rural Municipality na Souris No. 7.[2]
Alkaluma
gyara sasheA cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Tribune tana da yawan jama'a 25 da ke zaune a cikin 10 daga cikin 13 na gidajen masu zaman kansu, canjin -44.4% daga yawan jama'arta na 2016 na 45 . Tare da yanki na ƙasa na 1.69 square kilometres (0.65 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 14.8/km a cikin 2021.[3]
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016 da Statistics Canada ta gudanar, Tribune ya ƙididdige yawan jama'a 45 da ke zaune a cikin 21 daga cikin 21 na gidaje masu zaman kansu. 80% ya canza daga yawan 2011 na 25. Tare da yanki na ƙasa na 1.61 square kilometres (0.62 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 28.0/km a cikin 2016.[4]
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Jerin wuraren sabis na musamman a cikin Saskatchewan
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Urban Municipality Incorporations" (PDF). Saskatchewan Ministry of Government Relations. p. 14. Archived from the original on October 15, 2014. Retrieved October 13, 2019.
- ↑ "Restructuring of the Village of Tribune" (PDF). The Saskatchewan Gazette. December 14, 2018. pp. 2764–2765. Retrieved October 13, 2019.
- ↑ "Population and dwelling counts: Canada, provinces and territories, census divisions and census subdivisions (municipalities), Saskatchewan". Statistics Canada. February 9, 2022. Retrieved March 27, 2022.
- ↑ "Population and dwelling counts, for Canada, provinces and territories, and census subdivisions (municipalities), 2016 and 2011 censuses – 100% data (Saskatchewan)". Statistics Canada. February 20, 2019. Retrieved October 13, 2019.