Toyota Solara
Toyota Camry Solara, wanda aka fi sani da Toyota Solara, wani matsakaicin girman coupé / mai iya canzawa ta Toyota . Camry Solara yana da injina bisa Toyota Camry kuma ya maye gurbin Camry Coupé da aka dakatar (XV10) ; duk da haka, ya bambanta da ƙirar mazan jiya na magabata, Camry Solara an ƙera shi tare da ƙarin fifiko kan wasanni, tare da ƙarin salo na rakish, da haɓakar dakatarwa da gyaran injin da aka yi niyya don samar da jin daɗin wasanni. An ƙaddamar da juyin mulkin a ƙarshen 1998 don samfurin shekara ta 1999. A cikin 2000, an gabatar da mai iya canzawa, yadda ya kamata ya maye gurbin Celica mai iya canzawa a cikin layin Toyota na Arewacin Amurka.
Toyota Solara | |
---|---|
automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | mid-size car (en) |
Part of the series (en) | Toyota Camry |
Mabiyi | Toyota Camry |
Manufacturer (en) | Toyota |
Brand (en) | Toyota |
Shafin yanar gizo | toyota.com… |
Na biyu-ƙarni Camry Solara debuted a 2003 don model shekara ta 2004, da farko miƙa a matsayin coupe; An gabatar da mai canzawa na ƙarni na biyu a cikin bazara na 2004 a matsayin ƙirar 2005. Samar da Coupe ya ƙare a tsakiyar 2008. Duk da bayanan hukuma cewa ana iya siyar da mai iya canzawa har zuwa 2010 idan buƙatar ta isa, an dakatar da samarwa a cikin Disamba 2008 kuma ba a ci gaba ba. [1]
An ƙirƙira shi don yin kira ga alƙaluma na direbobi masu tunani na wasanni fiye da waɗanda suka fi son Toyota Camry sedan, Camry Solara ya yi marmarin haɗa kamannin "wasanni" da salo tare da fa'ida mai fa'ida. Kafin samar da Camry Solara, nau'in ƙofa 2 na Toyota Camry an san shi da Camry Coupe. An ƙara shi zuwa layin Camry na ƙarni na uku a cikin 1993 don samfurin shekara ta 1994 don yin gasa tare da Honda Accord da sauran motoci a cikin aji. Koyaya, saboda bai taɓa zama kusan sananne kamar sedan mai kofa 4 na Camry ba, Camry Coupe ya ragu a cikin 1996 lokacin da aka sake fasalin sedan don shekara ta 1997. Wani magaji na musamman ya shiga ci gaba a tsakiyar 1990s, wanda ya haifar da shigarwar ƙira mai nasara a cikin 1995 daga Warren J. Crain na Calty Design da Bincike. Bayan amincewa da ƙira, haɓaka samarwa ya gudana daga 1995 zuwa rabin farko na 1998. An shigar da takardun haƙƙin mallaka a Ofishin Samar da Lamuni na Japan a ranar 18 ga Janairu, 1996, ƙarƙashin 1020408 da Nuwamba 14, 1996, a Ofishin Ba da Lamuni na Amurka USPTO a ƙarƙashin D407350.
Zamanin farko Camry Solara ya ci gaba da siyarwa a cikin kwata na uku na 1998 a matsayin ƙirar 1999 don maye gurbin Camry Coupe. Ya dogara ne akan tsarin injina na ƙarni na baya XV10 Toyota Camry kuma an gina shi a wuraren TMMC a Cambridge, Ontario, Kanada. Wannan samfurin ya ƙunshi 4-cylinder 5S-FE 2.2 L engine tare da 135 net HP (101 kW) da 147 pound-feet (199 N⋅m) na karfin juyi a 4400 rpm, da injin V6 1MZ-FE 3.0 L tare da net HP 200 a 5,200 rpm (149) kW) da 214 pound-feet (290 N⋅m) karfin juyi a 4,400rpm tare da 0 zuwa 60 mph (97 km/h) lokacin 7.1 seconds,[ana buƙatar hujja]</link>Dukansu injiniyoyi iri ɗaya ne zuwa ƙarni na 4 na Camry, amma an ɗan sake sabunta su don samun ƙaramin riba a cikin iko ( hp da 6 horsepower (4 kW), bi da bi).
- 2.2L 5S-FE injin tare da 135 hp (101 kW) da 147 pound-feet (199 N⋅m) karfin juyi a 4400rpm (SXV20)
- 3.0L 1MZ-FE V6 injin tare da 200 hp a 5,200 rpm (149 kW) da 214 pound-feet (290 N⋅m) karfin juyi a 4,400rpm tare da 0 zuwa 60 mph na 7.1 seconds (MCV20)
Toyota Camry Solara kuma ita ce motar farko a cikin layin Toyota, bayan yarjejeniyar haɗin gwiwa ta 1997 don nuna zaɓi na sitiriyo na JBL, wanda duk samfuran sun zo tare da na'urar CD mai ramuwa guda ɗaya da kaset. Samfuran SE sun zo daidai da ƙafafun karfe 15-inch da hubcaps, haɓakawa zuwa ƙafafun gami na inch 15. Kunshin Wasannin kuma yana ƙara dakatarwar da aka sake sabuntawa, sitiyarin da aka lulluɓe fata mai ruɗi, kujerun fata masu daidaita wutar lantarki ta hanyoyi takwas, haɓakawa zuwa ƙafafun alloy mai inci 16, tuƙi mai sabuntawa, ƙananan canje-canjen datsa da mai lalata leɓe na baya.
A cikin 2000, an ƙara masu canzawa SE da SLE zuwa jeri; An kera wadannan motoci a matsayin ‘yan kato-bayan da aka kammala, aka tura su zuwa wani kamfanin American Sunroof Company (ASC) inda aka cire rufin tare da sanya saman masu iya canzawa, sannan aka mayar da su zuwa Toyota don yin zane da taro na karshe. Da yake iƙirarin cewa an ƙera ainihin tsarin motar don wannan magani, Toyota bai yi wani dakatarwa ko canje-canjen tsarin daga coupe ba. [2]