Tom Dalgety
Tom Dalgety mawallafin rikodin Ingilishi ne kuma injiniyan sauti.[1][2] An fi sani da shi don aikinsa tare da Pixies, Ghost, da Royal Blood. An zabe shi don lambar yabo ta Grammy a cikin 2019 don aikinsa na samarwa a kan kundin Ghost Prequelle (Mafi kyawun Album ɗin Rock) da samarwa da rubutun waƙa akan waƙar Ghost "Beraye" (Mafi kyawun Waƙar Rock).[3]
Tom Dalgety | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Oxford (mul) , 1984 (39/40 shekaru) |
Sana'a | |
Sana'a | mai tsara, audio engineer (en) da mai rubuta kiɗa |
Artistic movement | rock music (en) |
tomdalgety.com |
Tarihin Rayuwa
gyara sasheAn haifi Dalgety a Oxford, Oxfordshire. Ya girma a Frome, Somerset, kuma ya fara aikinsa yana aiki a Rockfield Studios a Wales.[4]
Album ɗin farko mai taken Royal Blood, wanda Dalgety da ƙungiyar suka samar, an fitar dashi a watan Agusta 2014. An zaɓi shi don Kyautar Mercury na 2014 don mafi kyawun kundi. An yi muhawara a lamba ɗaya akan Chart na Albums na UK kuma ya ci gaba da zama ƙwararre a matsayin rikodin siyar da platinum (BPI).[5] Dalgety ya kuma yi aiki tare da ƙungiyar a albam ɗin su na biyu Yaya Muka Samu Duhu?, wanda shi ma ya shiga kai tsaye a saman Chart na Albums na Burtaniya.[6]
A cikin 2015, Dalgety ya lashe lambar yabo ta "Mai Samar da Kyautar Na Shekara" a Kyautar Masu Shirya Kiɗa na Burtaniya (MPG).[7]
A cikin 2016, an zabe shi don "Mawallafin Burtaniya na Shekara" a lambobin yabo na BRIT saboda aikinsa na farko na kundi mai taken Royal Blood.[8]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Tom Dalgety | Credits". AllMusic. Retrieved 14 August 2020.
- ↑ Tom Dalgety". Discogs.com. Retrieved 14 August 2020.
- ↑ McIntyre, Hugh. "Grammy Nominations 2019: Full List Of Nominees". Forbes.com. Retrieved 21 December 2018.
- ↑ dead link
- ↑ Certified Awards". www.bpi.co.uk. Archived from the original on 20 January 2013. Retrieved 17 January 2022.
- ↑ "Royal Blood Preview New LP With Striking 'Lights Out' Video". Rolling Stone. Retrieved 28 June 2017.
- ↑ "The Music Producers Guild | | MPG 2015 Award Winners". Mpg.org.uk. Retrieved 19 January 2017.
- ↑ The full list of Brit Awards 2016 nominees". Independent.co.uk. 14 January 2016. Retrieved 26 September 2016.