Stockholm
Stockholm birni ne, da ke a yankin Stockholm, a ƙasar Swedenyankin turai shi ne babban birnin ƙasar Sweden kuma da babban birnin yankin Stockholm. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2017, jimilar mutane 1,515,017 (miliyan ɗaya da dubu dari biyar da sha biyar da sha bakwai). An gina birnin Stockholm a karni na sha uku bayan haihuwar Annabi Isah.
-
1897 Stockholm Exposition
-
Norrmalmstorg, kimanin shekara ta 1900
-
Konserthuset (a watan Yuni 2005)
-
Konserthuset (a cikin 1920s)
-
Obelisk strand na Stockholm
-
Blasieholmen Stockholm
-
Tashar R%C3%A5dhuset_metro_station a August_2019
-
Sergels torg
-
Sickla Kaj
-
Skeppsbrokajen_Gamla_Stan_from_Skeppsholmen_Stockholm_2016
Stockholm | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Suna saboda | trunk (en) da islet (en) | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Sweden | ||||
County of Sweden (en) | Stockholm County (en) | ||||
Municipality of Sweden (en) | Stockholm (en) | ||||
Babban birnin |
Sweden (1436–) Union between Sweden and Norway (en) (1814–1905) Stockholm County (en) (1634–) Stockholm (en) (1971–) Stockholm City (en) (1863–1970) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 984,748 (2022) | ||||
• Yawan mutane | 5,261.53 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Swedish (en) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 187.16 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Saltsjön (en) da Mälaren (en) | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira | 1187 | ||||
Muhimman sha'ani |
1912 Summer Olympics (en) (1912)
| ||||
Patron saint (en) | Eric IX of Sweden (en) | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
• Gwamna | Karin Wanngård (en) (17 Oktoba 2022) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 100 00–200 00 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 08 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | start.stockholm |