Star Prairie, Wisconsin
Star Prairie ƙauye ne a gundumar St. Croix a jihar Wisconsin ta Amurka. Yawan jama'a ya kasance 561 a ƙidayar 2010 . Kauyen yana gefen kogin Apple akan iyaka tsakanin Garin Star Prairie da Garin Stanton.
Taswira
gyara sasheStar Prairie yana a45°11′53″N 92°31′55″W / 45.19806°N 92.53194°W (45.198274, -92.531987).[1]
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, ƙauyen yana da 2.16 square miles (5.59 km2) , duk ta kasa. Kogin Apple yana ratsa tsakiyar garin, inda wani karamin rafi mai suna Saratoga Spring ke hade da shi.
Alkaluma
gyara sasheƙidayar 2010
gyara sasheA ƙidayar 2010 akwai mutane 561, gidaje 230, da iyalai 155 a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance 259.7 inhabitants per square mile (100.3/km2) . Akwai rukunin gidaje 248 a matsakaicin yawa na 114.8 per square mile (44.3/km2) . Makullin launin fata na ƙauyen ya kasance 96.6% Fari, 1.4% Ba'amurke, 0.9% Asiya, da 1.1% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.6%.
Daga cikin gidaje 230, kashi 33.5% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da suke zaune tare da su, kashi 47.4% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 12.2% na da mace mai gida babu miji, kashi 7.8% na da namiji da ba mace a wurin, sai kashi 32.6% ba dangi ba ne. 27.8% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 7.8% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.44 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.95.
Tsakanin shekarun ƙauyen ya kasance shekaru 36.1. 26.7% na mazauna kasa da shekaru 18; 6.9% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 27.5% sun kasance daga 25 zuwa 44; 26.4% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 12.5% sun kasance 65 ko fiye. Tsarin jinsi na ƙauyen ya kasance 50.8% na maza da 49.2% mata.
Ƙididdigar 2000
gyara sasheA ƙidayar 2000 akwai mutane 574, gidaje 212, da iyalai 145 a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 273.3 a kowace murabba'in mil (105.5/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 215 a matsakaicin yawa na 102.4 a kowace murabba'in mil (39.5/km 2 ). Kabilun ƙauyen sun kasance 97.74% Fari, 0.17% Baƙar fata ko Ba'amurke da kashi 2.09% na Asiya. 0.17%. sun kasance Hispanic ko Latino na kowace kabila.
Daga cikin gidaje 212 kashi 38.2% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 56.1% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 9.0% na da mace mai gida babu miji, kashi 31.6% kuma ba iyali ba ne. 23.6% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 9.0% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.71 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.28.
Rarraba shekarun ya kasance 28.0% a ƙarƙashin shekarun 18, 11.3% daga 18 zuwa 24, 35.0% daga 25 zuwa 44, 17.1% daga 45 zuwa 64, da 8.5% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 32. Ga kowane mata 100, akwai maza 98.6. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 102.5.
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $48,750 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $49,000. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $36,583 sabanin $22,679 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $19,414. Kusan 2.9% na iyalai da 4.0% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 3.9% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 4.9% na waɗanda shekarunsu suka kai 65 ko sama da haka.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "US Gazetteer files: 2010, 2000, and 1990". United States Census Bureau. 2011-02-12. Retrieved 2011-04-23