Seydou Gbane
Seydou Gbané (an haife shi a ranar 12 ga watan Afrilun 1992) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan ƙasar Ivory Coast.
Seydou Gbane | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 12 ga Afirilu, 1992 (32 shekaru) |
ƙasa | Ivory Coast |
Ƴan uwa | |
Ahali | Hamza Gbane (en) da Abdoulaye Gbane (en) |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | taekwondo athlete (en) |
Mahalarcin
|
Ya fafata a gasar wasannin Afrika a cikin shekarar 2015 da kuma a shekarar 2019. Ya lashe lambar tagulla a gasar tseren kilogiram 87 a gasar Afrika ta shekarar 2015 da aka gudanar a Brazzaville na Jamhuriyar Congo. Ya kuma halarci gasar wasannin Afirka na shekarar 2019 da aka gudanar a birnin Rabat na ƙasar Maroko kuma ya lashe lambar zinare a gasar maza -87.[1][2][3]
Ya kuma lashe lambar zinare a gasar tseren kilogiram 87 a gasar ƙwallon Taekwondo ta Afirka a shekara ta 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco. A cikin shekarar 2019, ya fafata a gasar matsakaicin nauyi na maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Manchester, United Kingdom.[4]
Ya fafata a gasar bazara ta shekarar 2020 da aka gudanar Tokyo, Japan a ajin nauyin kilo 80 na maza.[5][6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://web.archive.org/web/20190826174651/https://wrs-ag2019g.mev.atos.net/eng/zb/engzb_taekwondo-athlete-profile-n1007364-gbane-seydou.htm
- ↑ https://web.archive.org/web/20190826175019/https://www.insidethegames.biz/articles/1083761/keep-and-de-lange-triumph-in-casablanca
- ↑ https://web.archive.org/web/20200531213015/https://www.ma-regonline.com/results/1381/RESULTS%20DAY%201%20-%2012TH%20ALL%20AFRICAN%20GAMES%20-%20G4.pdf
- ↑ http://www.worldtaekwondo.org/wp-content/uploads/2019/05/Results-%E2%80%93-Day-5-%E2%80%93-Manchester-2019-WTC.pdf
- ↑ https://afriksoir.net/cote-divoire-seydou-gbane-et-aminata-traore-qualifies-en-taekwondo-pour-les-jo-2020/
- ↑ http://www.worldtaekwondo.org/wp-content/uploads/2020/02/DRAW.pdf