Sansa (fim)
Sansa Wani fim ne na harshen Faransanci wanda aka yi shi a shekara ta 2003 wanda Siegfried ya ba da umarni, tare da Roschdy Zem . Siegfried kuma ya shirya kiɗa don fim ɗinsa tare da violinist Ivry Gitlis wanda ya taka rawa a cikin fim ɗin. Takaitacciyar fitowar asali ita ce: "Les aventures rocambolesques de Sansa à travers le monde" (Abun ban mamaki na Sansa a duniya).
Sansa (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2003 |
Asalin suna | Sansa |
Asalin harshe | Faransanci |
Ƙasar asali | Faransa |
Characteristics | |
Genre (en) | road movie (en) da drama film (en) |
During | 116 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta | Siegfried (en) |
'yan wasa | |
Samar | |
Production company (en) | Arte (en) |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa | Ivry Gitlis (mul) |
External links | |
Makirci
gyara sasheMawallafi / marubuci / darekta / mai gabatarwa Siegfried ya bi wani mai ba da labari / mai zane Sansa ( Roschdy Zem ) wanda ya yi hanyarsa daga Ƙasar Paris zuwa Rasha ta amfani da smarts na titi. Sansa yana da ban sha'awa da rashin kulawa, yana rayuwar bohemian. Abubuwan da ya haɗu da su suna da yawa, yawanci tare da halayen mata, har sai da ya haɗu da wata tsohuwar ƙungiyar makaɗar mawaƙa ( Ivry Gitlis ).
Sansa ya fara a Montmartre, sa'an nan ya bi tare da jeri na ƙasa da ƙasa clichés. A Ƙasar Italiya, mun "koyi"; mu ma don jin daɗin tseren Vespa . Rasha ƙasa ce ta hargitsi da shirya laifuka inda kowa ya bugu da vodka. Afirka ta lalace, Indiya tana da mutane suna tafiya tsirara a cikin kogin da kuma Masar tana da dala. A halin yanzu, Jaruminmu Sansa, wanda ƴan sanda ke cin zarafinsa a duk inda ya je, ba zai iya tsayawa ba, yana yaudarar mata a duniya, kamar jakar baya James Bond, yana tsalle daga wannan jirgin zuwa wancan, yana tserewa matsala, sannan yana cin karo da abokansa a duk inda ya je, kuma ya shiga cikin abokai. yana tafiya, hannayensa a cikin aljihunsa, ta cikin manyan ƙasashe masu ƙanƙara na Rasha da hamadar Morocco.
A ƙarshe, duk da bin sa na dubban kilomita a duniya, Sansa bai je ko'ina ba. [1]
"Faransa, Spain, Italiya, Hungary, Rasha, Indiya, Japan, Masar, Portugal, Ghana, Burkina Faso...</br> Wucewa ta kan iyakoki... Babu sarrafawa...
Sansa kyauta ne. Yana son mata. Yana da sha'anin soyayya. Yana tafiya yana kallon duniya.
Wasan ban dariya na fuskoki, tarurrukan da ba za a manta da su ba... Akwai Click, conductor...</br> Akwai Sansa da Danna. Suna jin daɗi...</br> Sun bar wa kansu jagora da waƙa ... "
- Siegfried (Game da Sansa)
Yin wasan ƙwaiƙwayo
gyara sashe- Roschdy Zem - Sansa
- Ivry Gitlis - Monsieur Danna
- Emma Suárez - Emita
- Silke - Paloma
- Valentina Cervi - Valentina
- Rita Durao - Chloé
- Ayako Fujitani - June
- Georges Abe - Georges
- Bassem Samra - Ahmed
- Amar Atiya - Le CRS
- Martha Argerich - kanta
Ƙyauta
gyara sasheFim ɗin ya lashe lambar yabo ta Jury a Ghent International Film Festival a shekara ta (2003). Hakanan an zaɓe shi don Grand Prix na Sofia International Film Festival a shekara ta (2004). [2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Fred Thom. "Sansa: movie review of the Siegfried film starring Roschdy Zem". Plume-Noire.com. Retrieved 2011-05-22.
- ↑ Awards for Sansa. IMDb. Retrieved 2011-05-22.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Yanar Gizo na hukuma (Faransa) Archived 2023-12-06 at the Wayback Machine
- Sansa on IMDb </img>
- Sansa - Music From The Film