Samuel Nnaemeka Anyanwu (an haife shi 18 ga watan Yuni 1965)[1] ɗan siyasar Najeriya ne wanda ya wakilci mazaɓar Imo ta Gabas a jihar Imo a majalisar dattawa ta 8 a Najeriya.[2] Ya bayyana cewa zai tsaya takarar Gwamna a zaɓen 2019 amma ya sha kaye a hannun Chukwuemeka Ihedioha.[3] a cikin fidda gwani na jam’iyya. Ɗan jam'iyyar PDP ne.[2]

Samuel Anyanwu
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

ga Yuni, 2015 -
Chris Anyanwu
District: Imo East
Rayuwa
Haihuwa 18 ga Yuni, 1965 (59 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta jami'ar port harcourt
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Anyanwu ya sami digiri na farko fannin Kimiyya a Jami'ar Fatakwal a shekarar 2001.[2]

Anyanwu ya kasance shugaban ƙaramar hukumar Ikeduru a yammacin jihar Imo daga 2004 zuwa 2007 kuma ya kasance ɗan majalisar dokokin jihar Imo daga 2007 zuwa 2015.[2] A Majalisar Dattawa kuma ya kasance memba na kwamitocin ɗa'a, gata da matsayi na jama'a da kwastam, motsa jiki, da jadawalin kuɗin fito.[2]

Manazarta

gyara sashe
  1. http://www.theambassadormagazine.com/profile-of-hon-samuel-nnaemeka-anyanwu/
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-14. Retrieved 2023-03-14.
  3. https://www.thenigerianvoice.com/news/264462/2019-senator-anyanwu-declares-for-imo-governor.html