Rural Municipality of Edenwold No. 158
Karamar Hukumar Edenwold No. 158 ( yawan 2016 : 4,490 ) birni ne na karkara (RM) a cikin lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Sashin ƙidayar jama'a na 6 da uSashen na 2 . Tana cikin yankin kudu maso gabas na sashin lardin, gabas da birnin Regina .
Rural Municipality of Edenwold No. 158 | ||||
---|---|---|---|---|
rural municipality of Canada (en) | ||||
Bayanai | ||||
Ƙasa | Kanada | |||
Kasancewa a yanki na lokaci | Central Time Zone (en) | |||
Sun raba iyaka da | Cupar No. 218 (en) | |||
Shafin yanar gizo | rmedenwold.ca | |||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) |
Tarihi
gyara sashe’Yan asalin ƙasar sun zauna a yankin na tsawon shekaru da yawa kafin wani zama na Turai. Aboriginal, waɗanda suka yi sansani kusa da Boggy Creek, sun yi amfani da Butte a cikin Pilot Butte a matsayin abin dubawa da sigina.
Za a iya samo matsugunin Turai a yankin tun daga 1840s. Tare da gina hanyar dogo ta yankin a cikin 1882, an kafa garuruwan Pilot Butte da Balgonie . A cikin shekaru masu zuwa, mazauna yankin sun fara noma a gundumar kuma garuruwan biyu sun ci gaba. [1]
RM na Edenwold No. 158 an haɗa shi azaman gundumar karkara a ranar 9 ga Disamba, 1912.
A ƙarshen 1950s, an kammala babbar hanyar Trans-Canada kuma zama a wajen Regina ya fara zama sanannen zaɓi ga waɗanda ke son yin tafiya zuwa aiki a cikin birni. Tun daga wannan lokacin, RM ya ga karuwar yawan jama'a.
Geography
gyara sasheA cikin wannan yanki, loggerhead shrike ( Lanius ludovicianus excubitorides ) da Sprague's pipit ( Anthus spragueii ) duka nau'in nau'i ne na barazanar da masu kiyayewa ke kula da su.
Yanayi
gyara sasheRM na Edenwold ya sami busasshiyar yanayi mai ɗanɗano na nahiyar ( Köppen: Dfb ) a cikin NRC Plant Hardiness Zone 3b. RM na Edenwold yana da lokacin zafi mai zafi da sanyi, bushewar hunturu, mai saurin kamuwa da matsanancin yanayi a kowane lokaci na shekara. Hazo ya fi yawa daga watan Yuni zuwa Agusta a yanayin ruwan sama, yayin da dusar ƙanƙara ta zama ruwan dare a cikin hunturu. Matsakaicin ranar rani yana da girman 24.5 °C (76.1 °F), kodayake yanayin zafi zai iya kaiwa sama da 40.0 °C (104.0 °F), yayin da matsakaicin ranar hunturu yana da ƙasa da −20.2 °C (−4.4 °F), tare da yanayin zafi ya kai ƙasa −45.0 °C (−49.0 °F) .
Climate data for {{{location}}} | |||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Watan | Janairu | Fabrairu | Maris | Afrilu | Mayu | Yuni | Yuli | Ogusta | Satumba | Oktoba | Nuwamba | Disamba | Shekara |
[Ana bukatan hujja] |
Al'ummomi da yankuna
gyara sasheBaya ga jeri mai zuwa, RM tana maƙwabtaka da ƙasashen farko guda shida da wasu RM guda shida.
The following urban municipalities are surrounded by the RM.
The following organized hamlets are within the RM. |
The following localities are also within the RM.[3] |
Alkaluma
gyara sasheA cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, RM na Edenwold No. 158 yana da yawan jama'a 4,466 da ke zaune a cikin 1,515 daga cikin jimlar 1,576 na gidaje masu zaman kansu, canji na -0.5% daga yawanta na 2016 na 4,490 . Tare da yanki na 848.84 square kilometres (327.74 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 5.3/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, RM na Edenwold No. 158 ya ƙididdige yawan jama'a 4,490 da ke zaune a cikin 1,509 na 1,546 jimlar gidaje masu zaman kansu, a 8.7% ya canza daga yawan 2011 na 4,132 . Tare da yanki na 849.04 square kilometres (327.82 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 5.3/km a cikin 2016. RM na Edenwold No. 158 ita ce birni na biyu mafi girma na karkara ta yawan jama'a a cikin Saskatchewan kuma ita ce birni na 19 mafi girma a lardin gabaɗaya. [4]
Gwamnati
gyara sasheRM na Edenwold No. 158 ana gudanar da shi ne ta hanyar zaɓaɓɓun majalisar karamar hukuma da naɗaɗɗen gudanarwa wanda ke yin taro a ranakun Talata na biyu da na huɗu na kowane wata. Reve na RM shine Mitchell Huber yayin da mai kula da shi shine Kim McIvor. Ofishin RM yana cikin Emerald Park.
Tsarin gundumomi na gari
gyara sasheA cikin 2020, ƙauyen Edenwold da RM sun ƙaddamar da tsari don kafa gunduma ta farko ta Saskatchewan. Ba musamman birni ko ƙauye ba, gundumomi gunduma ce da ke haɗa nau'ikan gundumomi guda biyu, kama da gundumomi na musamman a Alberta kamar gundumar Strathcona ko Gundumar Wood Buffalo . Haɗin gwiwar jama'a na mazauna yankunan biyun da abin ya shafa ya faru ne a cikin Satumba 2021, wanda ya biyo bayan binciken a ƙarshen Nuwamba/ farkon Disamba. An shirya budadden gida don Janairu 2022. [5] Idan an amince da aikace-aikacen haɗa ƙauyukan biyu, sunan da aka tsara na gundumar shine Gundumar Edenwold Municipal. [6]
Nassoshi
gyara sashe- ↑ Empty citation (help)
- ↑ "2019-2020 Rural Revenue Sharing Organized Hamlet Grant". Government of Saskatchewan. Retrieved May 4, 2020.[permanent dead link]
- ↑ "SGC Economic Regions - 4706029 - Edenwold No. 158, geographical codes and localities, 2006". 2013-07-02. Archived from the original on 2 July 2013. Retrieved 2021-12-15.
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs named2016censusSKmunis
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedMD2
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedMD
Wikimedia Commons on Rural Municipality of Edenwold No. 158 Samfuri:White Butte