Rubuce-rubucen Jumbo
Rubuce-rubucen Jumbo tambarin rikodin ce da aka kafa a Biritaniya a cikin 1908 a matsayin reshen kamfanin Fono ytipia na Italiya. Rubutun 10-inch 78 rpm an fara kera su a Frankfurt don tallace-tallace a Burtaniya, sannan a Tonbridge, Kent, amma a cikin 1913 masana'antu sun koma sabuwar masana'anta a Hertford.
Jumbo Records | |
---|---|
record label (en) |
Alamar ta fitar da shahararrun rikodi ta ƙungiyoyin soji, ƙungiyar makaɗa, mawaƙa na solo, da mawakan kida da yawa na lokacin, gami da George Formby Sr., Ella Retford, Billy Williams, da Vesta Tilley.[1][2]
Fitowar farko na rikodi ne na ƙasashen duniya, amma kamfanin ya kafa nasa ɗakin rikodi a Hamsell Street, London. Tare da barkewar yakin duniya na farko, kamfanin ya dogara ne kawai akan rikodin rikodin da aka yi a Biritaniya, kuma a cikin 1917 ya mallaki kaddarorinsa a Burtaniya daga Kamfanin Columbia Graphophone. Tambarin Jumbo ya ci gaba na ɗan lokaci, amma a cikin 1918 aka sake masa lakabin Venus Records.[3]