Orchester Rock-a-Mambo ƙungiya ce ta jazz ta Afirka daga Brazzaville a shekarar 1950s. Ƙungiyar studio ce ta ɗakin kiɗan Esengo. [1]

Rock-a-Mambo
musical group (en) Fassara
Bayanai
Nau'in jazz (en) Fassara

An sake gina ta a cikin shekarar 1963 a ƙarƙashin tsohon memba Philippe "Rossignol" Lando. Wannan juzu'in, wanda ya kasance har zuwa 1970s, ya kasance kushin ƙaddamarwa ga matasa mawaƙa ciki har da Bopol, Wuta Mayi, Camille "Checain" Lola, da Henriette Borauzima.[2]

Ƙungiyar sau da yawa tana haɗuwa da mawaƙa daga ƙungiyar Jazz ta Afirka kuma a wasu lokuta suna yin faifai a ƙarƙashin taken "" African Rock" [1] .

Sunan band wani lamuni ne tare da kalmar Kongolese rocamambu "wanda ke neman matsaloli". A cikin tatsuniyar jama'a ta Kongolese, Rocamambu wani nau'in prodigal son, wanda ya gudu daga gida ya dawo ya zama mai arziki. [1]

Waƙar Rock-a-Mambo tana fitowa akan albam masu zuwa da haɗawa. [3]

  • AFRICAN RETRO vol. 5 Pathé Marconi - EMI 2 C064-15962
  • AFRICAN RETRO Vol 6 Pathé Marconi - EMI 2 C064-15978
  • TUNANIN AFRICA Pathé Marconi - EMI 2C062-15136; kuma C062-15810
  • Orchester Rock-A-Mambo [Columbia ESRF 1460; kuma ESDF1321]
  • Rossignol et l'Orchestre Rock 'A Mambo [Columbia ESRF 1793; kuma ESDF 1321]
  • Orchester Rock-A-Mambo[ESRF 1415; kuma ESDF 1343]
  • Orchester Rock-A-Mambo juzu'i na 2, ESDF 1372
  • Nino et l'Orchestre Rock-A-Mambo juzu'i na 3 [Columbia ESDF 1380]
  • GROUPES CHOC DES ANNEES 50s ESDF 1372
  • CONGO LATINO Columbia ESDF 1401
  • ORCHESTER ROCK-A-MAMBO NO 4 (Columbia ESDF 1403; Orig: Esengo)

An yi rikodin adadi mai yawa na mawaƙa ta ɗakin studio Esengo . [1]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 Rumba on the River: A History of the Popular Music of the Two Congos By Gary Stewart, Chapter 5: "A Change in Mentality"
  2. Stewart, Gary (2000). Rumba on the river : a history of the popular music of the two Congos . London: Verso. p. 123. ISBN 1-85984-744-7
  3. "Rockamambo" . Muzikifan.com. 2009-11-01. Retrieved 2010-06-27.Empty citation (help)