Tashar Jirgin sama na RobortsFilin jirgin saman Roberts International (IATA: ROB, ICAO: GLRB), wanda aka fi sani da Robertsfield, filin jirgin sama ne na duniya a ƙasar Laberiya ta Yamma. Da yake kusa da garin Harbel a cikin Margibi County, tashar jirgin sama guda ɗaya tana da nisan mil 35 (kilomita 56) wajen babban birnin ƙasar Monrovia, kuma a matsayin asali da wurin da ake nufi ana kiranta da "Monrovia". A cikin gida, ana kiranta da "RIA" kawai. An sanya sunan filin jirgin ne don girmama Joseph Jenkins Roberts, shugaban farko Laberiya.

Filin jirgin saman shi ne filin jirgin sama mafi yawan jama'a kuma mafi mahimmancin zirga-zirgar jiragen sama, a halin yanzu yana ɗaukar sabis ɗin jiragen sama na kasuwanci ɗaya tilo na ƙasar, tare da haɗin kai kai tsaye zuwa manyan biranen yammacin Afirka da kuma jiragen zuwa Turai a kan Brussels Airlines. An bayar da rahoton cewa, filin jirgin saman ya yi hidima ga fasinjoji 228,000 a duk shekara a cikin 2018 kuma kwanan nan ya sami babban fadada, gami da buɗe sabon tashar fasinja.[1]Wurin da ke da doguwar titin jirgi mai tsawon ƙafa 11,000 (3,353 m) wani wurin saukar gaggawa ne don shirin Jirgin Sama na Amurka kuma yana ɗaya daga cikin biyu kawai da ke da shimfidar titin jirgin sama a cikin ƙasar.[2] Yayin da filin jirgin sama na biyu na Monrovia, Spriggs Payne, ya fi kusa da tsakiyar gari kuma ya mallaki sauran titin jirgin sama na ƙasar, ba ta da shirin sabis na kasuwanci tun lokacin da ASKY Airlinya dakatar da sabis a cikin Nuwamba 2014.

Manazarta

gyara sashe
  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Roberts_International_Airport#cite_note-4
  2. https://en.wikipedia.org/wiki/Roberts_International_Airport#cite_note-phones-5