Rijistar Ciniki Mai Yawa
Registry Trading Emissions; aikace-aikacen tushen yanar gizo ne wanda ke yin rikodin
- CO2 allowances and units allocated to and held in operator, person and Government accounts
- The movement of allowances and units between accounts (including allocations, transfers, surrender and cancellations)
- Annual verified emissions of installations
- Annual compliance status of installations.
Rijistar Ciniki Mai Yawa |
---|
Don haka ma'abucin asusu na iya riƙe, canja wuri, soke ko samun Alawus na EU (EUAs)da ƙungiyoyin Kyoto (misali. CERs, ERUs, AAUs, RMUs, tCERs da lCERs).Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da kowane ɗayan waɗannan nau'ikan naúrar acikin Jagora don Amfani da Raka'a Kyoto a cikin Tsarin Kasuwancin Fitar da hayaƙi na Tarayyar Turai, wanda ake samu akan gidan yanar gizon Hukumar Muhalli. Bugu da ƙari, masu mulki da ƙwararrun hukumomi waɗanda aka zaɓa zasu iya sarrafa masana'antu da aka tsara (waɗanda ke da manufar rage hayaƙi na doka), da sa ido kan bin ƙa'idojin ƙasa da aiwatar da ayyukan rage fitar da hayaƙi na ƙasa da ƙasa.
Rijista na kwamfuta sune manyan abubuwan dake cikin Tsarin Kasuwancin Emissions na EU (EU ETS) da kuma kasuwancin fitar da hayaƙi na ƙasa da ƙasa, a ƙarƙashin Yarjejeniyar Tsarin Mulki ta Majalisar Ɗinkin Duniya akan Canjin Yanayi (UNFCCC's) Kyoto Protocol. A ƙarƙashin Dokar 2003/87/EC, an buƙaci ƙasashe membobin EU su kafa daidaitattun rajista na ƙasa, na lantarki daga 2005, yayin da aka buƙaci ƙungiyoyin yarjejeniyar Kyoto su kafa rajista na ƙasa don bada damar cinikin hayaƙi na ƙasa da ƙasa daga 2008. Abubuwan da ake buƙata na aikin rajista suna ƙaddara ta Hukumar Turai (ta hanyar Dokokin Rijista) da sakatariyar UNFCCC (ta hanyar yanke shawara daban-daban na COP/MOP).
Duk rajistar ƙasa ana haɗa kai tsaye zuwa UNFCCC 's International Transaction Log (ITL). Wannan ma'amalar ma'amala tana da alhakin bincika duk ma'amaloli don tabbatar da cewa sun bi ka'idodin kasuwancin fitar da hayaki na duniya ƙarƙashin yarjejeniyar Kyoto. Hakanan ITL yana da hanyar haɗi zuwa EC's Community Independent Transaction Log (CITL). Wannan log ɗin ma'amala yana da alhakin bincika duk ma'amaloli don tabbatar da cewa sun bi ka'idodin EU ETS.
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Jerin rajistar hayaki na ƙasa da ƙasa (hanyar haɗin gwiwa ta ƙare)
- Hukumar Tarayyar Turai (ETRs)