Rhein, Saskatchewan
Rhein (lafazi : 'Ryan') (Yawan jama'a a shekarar dubu biyu da goma sha shida 2016 : 170) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Wallace Lamba ɗari biyu da arba'in da uku 243 da Sashen Ƙidaya Na tara 9 .
Rhein, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) |
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Rhein azaman ƙauye a ranar goma 10 ga Maris, shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da goma sha ukku 1913.
Alkaluma
gyara sasheA cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar dubu biyu da ashirin da ɗaya 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Rhein yana da yawan jama'a ɗari da arba'in da tara 149 da ke zaune a cikin sittin da biyar 65 daga cikin jimlar gidaje tamanin da ɗaya 81 masu zaman kansu, canjin yanayi. -12.4% daga yawan jama'arta na dubu biyu da goma sha shida 2016 na ɗari da saba'in 170 . Tare da yankin ƙasa na 1.08 square kilometres (0.42 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 138.0/km a cikin shekara ta dubu biyu da ashirin da ɗaya 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Rhein ya ƙididdige yawan jama'a ɗari da saba'in 170 da ke zaune a cikin saba'in da ɗaya 71 daga cikin tamanin da ɗaya 81 na gidaje masu zaman kansu. 7.1% ya canza daga yawan shekarar dubu biyu da goma sha ɗaya 2011 na ɗari da hamsin da takwas 158 . Tare da yankin ƙasa na 1.09 square kilometres (0.42 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 156.0/km a cikin shekara ta dubu biyu da goma sha shida 2016.
Tattalin Arziki
gyara sasheAn hana noman cannabis na masana'antu kasuwanci a Kanada a cikin shekara ta dubu ɗaya da ɗari tara da talatin da takwas 1938
Sanannen mazauna
gyara sasheRhein shine garinsu na Arnie Weinmeister, ɗaya daga cikin ƴan ƙasar Kanada guda biyu kacal da aka zaɓe su zuwa Gidan Wasan Kwallon Kafa na Pro .
Kafa Ukrainian-Kanada fiddler (marigayi) Bill Prokopchuk, wanda ya yi rikodin albums da yawa kuma ya fito a cikin fim ɗin NFB na shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da tara 1979 "Paper Wheat," an haife shi a Rhein a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da ashirin da biyar 1925.
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Hamlets na Saskatchewan
Nassoshi
gyara sasheSamfuri:SKDivision951°21′14″N 102°11′41″W / 51.35389°N 102.19472°WPage Module:Coordinates/styles.css has no content.51°21′14″N 102°11′41″W / 51.35389°N 102.19472°W