Peugeot RCZ
Peugeot RCZ wata coupé ce ta wasanni 2+2 wadda PSA Group ya tsara kuma ya tallata shi a ƙarƙashin kamfanin Peugeot kuma Magna Steyr ya haɗu tsakanin 2009 da 2015. An fara halarta a filin Nunin Auto Frankfurt a 2009.
Peugeot RCZ | |
---|---|
automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | coachwork type (en) |
Suna a harshen gida | Peugeot RCZ |
Kyauta ta samu | Most Beautiful Car of the Year (en) |
Manufacturer (en) | Peugeot |
Brand (en) | Peugeot |
Location of creation (en) | Graz |
Powered by (en) | Injin mai da diesel engine (en) |
Tarihi
gyara sasheAn nuna motar a matsayin motar ra'ayi na 308 RCZ a 2007 Frankfurt Auto Show . An ƙera RCZ a matsayin motar wasan kwaikwayo amma bayan da ta sami babban yabo, Peugeot ya sanya RCZ cikin samarwa, yana riƙe da yawa daga ra'ayi. RCZ tana da rufin kumfa sau biyu wahayi daga Zagato .
An ƙaddamar da shi zuwa samarwa a cikin Afrilu 2010 [1] kuma ana samunsa a kusan ƙasashe 80 As of 2013[update] </link></link> , [2] RCZ an gabatar da shi bisa ka'ida a Nunin Auto Frankfurt a 2009. Injin mai suna dogara ne akan jerin Yarima yayin da dizal wani bangare ne na jerin HDi . An ƙirƙira RCZ a ƙarƙashin sunan lamba "T75". [3]
An tattara RCZ na 30,000 a watan Yuni 2011. [4] An gina RCZ na 50,000 a ranar 14 ga Fabrairu 2013 kuma an yi masa fentin ja. Bayan lokacin samarwa na kusan shekaru shida, Peugeot RCZ na ƙarshe ya haɗu a cikin shuka na Magna Steyr Graz a cikin Satumba 2015.[ana buƙatar hujja]</link>
Ƙayyadaddun bayanai
gyara sasheRCZ shine 4.287 metres (168.8 in) tsawo, 1.845 metres (72.6 in) fadi da 1.359 metres (53.5 in) a tsayi da kuma wheelbase na 2.612 metres (102.8 in) .
Injin
gyara sasheInjin mai [ana buƙatar hujja]</link> | ||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Samfura | Injin | Kaura </br> cc (ci) |
Ƙarfi | Torque | 0-100 km/h (0-62 mph) (s) | Babban gudun </br> km/h ( mph ) |
Watsawa | CO watsi |
1.6 lita THP156 2010- | I4 turbo | 1,598 cubic centimetres (97.5 cu in) | 156 metric horsepower (115 kW; 154 hp) da 6,000 rpm | 240 newton metres (177 lbf⋅ft) a 1,400 rpm | 8.4 | 212 kilometres per hour (132 mph) | 6-gudun atomatik | 168 g/km |
1.6 lita THP204 2010- | 204 metric horsepower (150 kW; 201 hp) da 5,800 rpm | 275 newton metres (203 lbf⋅ft) a 1,770 rpm | 7.5 | 235 kilometres per hour (146 mph) | 6-Manual da sauri | 155 g/km | ||
1.6 lita THP270 2014- | 270 metric horsepower (199 kW; 266 hp) da 6,000 rpm | 330 newton metres (243 lbf⋅ft) a 1,900 rpm | 5.9 | 250 kilometres per hour (155 mph) | 149 g/km | |||
Injin Diesel | ||||||||
2.0-lita HDi163 2010- | I4 turbo | 1,997 cubic centimetres (121.9 cu in) | 163 metric horsepower (120 kW; 161 hp) da 4,000 rpm | 320 newton metres (236 lbf⋅ft) a 2,000 rpm | 8.2 | 220 kilometres per hour (137 mph) | 6-Manual da sauri | 139 g/km |
2.0-lita HDi FAP 165 2012- | 340 newton metres (251 lbf⋅ft) a 2,000 rpm | 225 kilometres per hour (140 mph) |
Kayan aiki
gyara sasheRCZ ta ba da zaɓi na zaɓin lantarki mai zafi da daidaitacce wurin zama tare da ƙwaƙwalwar direba, kujerun fata da dashboard da aikin taimakon tudu. Sauran zaɓuɓɓukan sun haɗa da ƙafafun alloy 19-inch da tsarin sauti na JBL. Za a iya zaɓar fakitin zaɓi na Elan ko Sportif don canza launi na rufin, madubin kofa da gasa na gaba.[ana buƙatar hujja]</link>Yayin da RCZ ke da kujerun baya, ba ga manya su zauna cikin kwanciyar hankali. [5]
RCZ Hybrid4 Concept
gyara sasheAn sanar da ra'ayin RCZ Hybrid4 tare da 2.0 L HDi FAP 120 kilowatts (163 PS; 161 hp) injin 27 kilowatts (37 PS; 36 hp) motar lantarki da aka haɗa zuwa akwatin gear mai sarrafawa mai sauri 6. Yawan man da aka yi hasashe shine 3.7 litres per 100 kilometres (76 mpg‑imp; 64 mpg‑US) a cikin gauraye sake zagayowar, fitarwa 95 g/km na CO .
RCZ R
gyara sasheA cikin Nuwamba 2012, Peugeot sun ba da sanarwar aniyarsu ta gina RCZ mai ƙarfi, mai daidaita aiki. A watan Yulin 2013, an fitar da hotunan hukuma na farko na motar. RCZ R yana da injin turbocharged 1.6l wanda zai iya samar da 270 brake horsepower (201 kW) (wanda ya sa ya zama injin mafi ƙarfi na wannan ƙaura a cikin kowane motar samarwa) da 330 newton metres (243 lbf⋅ft) na juzu'i, yana ba shi damar 0-62 mph (100 km/h) lokacin 5.9 da babban gudun iyaka zuwa 155 miles per hour (249 km/h) . Hakanan yana fasalta haɓakar birki na 380mm Alcon da dakatarwa, raguwar nauyi mai mahimmanci da kuma bambancin gaban Torsen, kamar wanda aka samu akan mk2 Ford Focus RS, don rage madaidaicin madaidaicin tuƙi da motar gaba mai tuƙi tare da wannan matakin. fitarwar wutar lantarki. RCZ R ya ci gaba da siyarwa a cikin Janairu 2014 akan £ 31,995.
305 RCZ Rs ne kawai aka kawo zuwa Burtaniya daga cikin 3,054 da aka kera.
Bugawa na musamman
gyara sasheRCZ Allure bugu ne na musamman na 1.6 THP156 tare da watsa Tiptronic mai sauri 6 da ƙafafu 18-inch.
Kwalta yana da iyakanceccen bugu (raka'a 500) na RCZ. Ya haɗa da 19-inch baki da azurfa gami ƙafafun, baƙi kujerun wasanni na fata.
RCZ Brownstone ƙayyadaddun bugu ne wanda ake samu shi kaɗai a cikin Jamus a cikin fenti mai launin ruwan ƙarfe mai ƙarfe tare da ratsin tseren azurfa. A ciki, an gama sigar ta musamman da launin ruwan kasa, tare da fata Cohiba da datsa Alcantara.
Ana samun Magnetic na RCZ na musamman a cikin Burtaniya, tare da samarwa iyakance ga raka'a 170. Ana samun samfura a cikin baƙar fata mai launin lu'u-lu'u tare da kujerun wasanni na fata na Flame Red ko fari tare da kujerun wasanni na fata na fata, tare da madaidaicin rufin rufin matte da gasa baƙar fata, birki calipers da madubin kofa. Har ila yau, suna da sitiyarin motsa jiki na fata mai laushi mai laushi da ɗan gajeriyar ledar motsi.
Ana samun RCZ Raidillon a Belgium da Luxembourg tare da samarwa iyakance ga guda 55. Launin ƙarfe mai salo Guaranja Brown ya keɓanta da wannan sigar. A ciki, fata na Cohiba Nappa da kayan kwalliyar Alcantara suna da ƙarin wasiƙar "Raidillon" a baya.
liyafar da kyaututtuka
gyara sasheThe Peugeot RCZ ta sami lambar yabo ta Top Gear ' 2010 Coupe of the Year award', sau uku a jere Auto Express ' Mafi kyawun Coupé na Shekara', da Auto Express readers ' Special Kyautar Zane ta 2010' da Kyautar Kyautar Mafi Kyau' Red Dot don ƙira. Daga 2010 zuwa 2014, an ba da kyautar Peugeot RCZ sau biyar a jere ' Motar Wasanni mafi kyau' ta mujallar Diesel Car . A cewar Ian Robertson, editan DieselCar: 'Peugeot RCZ tana ba da ƙwarewar tuƙi mai lada, sarrafa ƙarfi da rarrabuwar kawuna, da ƙarfin dizal mai fa'ida. Haƙiƙa shine ƙanƙara akan kek don salon wasan motsa jiki na jima'i'. Matt Saunders na Autocar idan aka kwatanta da RCZ R da kyau ga abokan hamayyarsa, yana kwatanta Audi TT a matsayin 'maras ban sha'awa don tuki da kuma tsufa a yanzu', da Mini Coupé JCW 1.6 a matsayin 'babu kusa da fineness kamar Peugeot.'
Motorsport
gyara sasheAna amfani da sigar RCZ da aka gyara a gasar tseren tseren Peugeot RCZ Italiya tsere ɗaya . Motar da aka yi amfani da ita ana kiranta da RCZ Peugeot Sport, wacce ke nuna ƙarin ƙarfin wutar lantarki daga 200 zuwa 250. bhp, haɓakar birki da daidaitacce mai ɓarna na baya tsakanin daidaitattun shirye-shiryen motsa jiki kamar rage nauyi da kejin juyi. Siffofin tsere na RCZ kuma sun yi nasara cikin nasara a cikin sa'o'i 24 na Nürburgring, suna da'awar nasarar aji tare da bambance-bambancen dizal a cikin 2010 da 2011 kuma tare da RCZ Peugeot Sport a cikin 2012.
Tallace-tallace da samarwa
gyara sasheShekara | Samfuran Duniya | Tallace-tallacen duniya | Bayanan kula |
2009 | 100 [6] | 100 [6] | |
2010 | 19,100 [6] | 16,600 | |
2011 | 19,725 [1] | 18,828 | Jimlar samar da rukunin ya kai raka'a 38,933. [1] |
2012 | 9,800 | 11,118 [7] | Jimlar samar da rukunin ya kai raka'a 48,800. [7] |
2013 | wanda ba a sani ba | 9,249 [7] | |
2014 | wanda ba a sani ba | 6,994 | |
2015 | wanda ba a sani ba | 4,558 | 18 Satumba 2015 ita ce ranar samarwa ta ƙarshe don RCZ. |
2016 | 0 | 459 | Jimlar tallace-tallace ya kai raka'a 67,906 31 Disamba 2016. |
2017 | 0 | 10 | 10 tallace-tallace zuwa karshen Oktoba 2017, jimlar tallace-tallace: 67,916. |
Nassoshi
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_RCZ#cite_note-3
- ↑ https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_RCZ#cite_note-autocar.co.uk-4
- ↑ https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_RCZ#cite_note-PSA_Annual_Report_2012-5
- ↑ https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_RCZ#cite_note-6
- ↑ Dredge, Richard (5 October 2017). "Used Peugeot RCZ review". Auto Express. Retrieved 17 June 2022.https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_RCZ#cite_note-10
- ↑ 6.0 6.1 6.2 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedEngine specs from PSA Peugeot Citroën
- ↑ 7.0 7.1 7.2 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedPSA Annual Report 2013