Peugeot 407
Peugeot 407 babbar motar iyali ce ( D-segment ) wanda kamfanin kera motoci na Faransa Peugeot ya kera, daga 2004 zuwa 2011. Akwai shi a cikin saloon, coupé da bambance-bambancen gidaje, tare da duka injunan dizal da man fetur. Injin man fetur ya tashi daga 1.8 zuwa 3.0 na ƙaura, yayin da diesel ya kasance daga 1.6 zuwa 3.0 lita.
Peugeot 407 | |
---|---|
automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | family car (en) |
Mabiyi | Peugeot 406 |
Ta biyo baya | Peugeot 508 |
Manufacturer (en) | Peugeot |
Brand (en) | Peugeot |
Location of creation (en) | PSA Rennes Plant (en) |
Powered by (en) | Injin mai |
An fara tallace-tallace a watan Yuni 2004, a Faransa, tare da sauran ƙasashen Turai farawa a wata mai zuwa. Bisa ga gidan yanar gizon motar motar Turai na shekara, 407 na ɗaya daga cikin wadanda aka zaba don kyautar, a cikin 2005. [1]
An gabatar da 407 a watan Yuni 2004 a matsayin wanda zai maye gurbin Peugeot 406, kuma an maye gurbinsa a cikin Afrilu 2011 da Peugeot 508 . An samar da Peugeot 407 na ƙarshe a ranar 5 ga Yuli, 2011. Lura: An shigo da Peugeot 407 zuwa Iran tsakanin 2008 da 2009 kuma tare da injin mai 2.0-16valve da 5 gudun BE3 da BE4 da AL4-4speed atomatik. da rear armrests, gaba da raya filin ajiye motoci mataimakin na'urori masu auna sigina, lantarki kwanciyar hankali iko, Anti zamewa tsari tsarin, lantarki daidaitacce gaban kujeru da daidaitacce wurin zama matashi ga gaban kujeru da kuma gwiwa airbag kasa da sitiya 0.equipments na 4 gudun atomatik tsara ya kasance. daidai da 5 gudun manual tsara amma atomatik tsara aka sanye take da 8 airbags kuma an sanya su a cikin sitiyari da gefen dama na dashboard, gefen kujeru na gaba da biyu labule airbags a hagu na baya da dama raya ginshiƙai.[2]
Dubawa
gyara sashe407 shine magaji ga Peugeot 406 mai nasara mai girma, kuma an ƙaddamar da shi a cikin The Sunday Times Motorshow Live, a ranar Mayu 27, 2004. The streamlined zane na mota da aka gani a matsayin quite m ta mujallu, irin su Autocar, da mafi musamman fasali kasancewa da babban gaban grille, da steeply raked ginshikan allo.
Autocar kuma buga undisguised ɗan leƙen asiri photos, a kan lokatai uku cikin 2003, da kuma sharhi da raya taga line na saloon da "kamar jin ga short wheelbase na Ferrari 250. " An fara sanar da motar, kuma an gabatar da shi ga manema labaru a birnin Paris, a watan Fabrairun 2004, kuma Groupe PSA (wanda aka sani da PSA Peugeot Citroën) ya zuba jari a € 1.12 biliyan, a ƙaddamar da motar. [3]
Gidan, wanda aka fi sani da Peugeot 407 SW, an ƙaddamar da shi watanni huɗu bayan salon salon, a cikin Satumba 2004. An ƙaddamar da coupé a cikin Yuli 2005, bayan an gabatar da shi a Nunin Mota na Frankfurt na Satumba 2005, kuma ana ci gaba da siyarwa a cikin Janairu 2006. Siyar da shekara-shekara na Peugeot 407 ya kai kololuwa a raka'a 259,000 a cikin 2005, tare da tallace-tallace 57,000 a wajen Turai. Coupé ya ƙare samarwa a cikin Maris 2012.
An yi wa samfuran ƙaramar gyaran fuska a cikin watan Agustan 2008, wanda ya haifar da janye yawancin injinan man fetur daga sayarwa a Burtaniya, da sauran ƙasashe na Turai. Samfuri ɗaya ya kasance tare da dakatarwar lantarki ta AMVAR, wanda ke sarrafa damp ɗin kowace dabaran da kanta, yana daidaita taurin tafiyar kowane miliyon 2.5, don dacewa da salon tuƙi