Peter William Gedge Tasker (19 ga Mayu 1924 - 2 Maris 1960) babban kwarerren ɗan Burtaniya ne wanda ya yi wasu nazarce-nazarce na farko na abubuwan da ke haifar da anemia ta amfani da dabarun gano radiyo.A lokacin karatunsa a Asibitin London a cikin shekara 1945, yana ɗaya daga cikin ɗaliban likitancin Landan waɗanda aka tura sansanin taro na Bergen-Belsen jim kaɗan bayan 'yantar da shi daga sojojin Burtaniya,don taimakawa wajen ciyar da fursunoni masu fama da tamowa da mutuwa, a ƙarƙashin mulkin soja. kulawar masanin abinci mai gina jiki Arnold Peter Meiklejohn.A lokacin Gaggawa na Malayan, ya taimaka ta wurin ɗaukar matsayin matukin jirgi. [1] [2][3]

Peter William Gedge Tasker
Rayuwa
Haihuwa 1923
Mutuwa 1960
Sana'a
Sana'a likita

Manazarta gyara sashe

  1. Empty citation (help)
  2. Empty citation (help)
  3. https://en.wikipedia.org/wiki/Peter_William_Gedge_Tasker#cite_note-Vella1984-3