Pamela M. Kilmartin
Pamela M.Kilmartin masanin falaki ne na New Zealand kuma ma'aikaciyar gano kananan taurari da tauraro mai wutsiya.
Pamela M. Kilmartin | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 20 century |
ƙasa | Sabuwar Zelandiya |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Alan C. Gilmore (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Ilimin Taurari |
Employers | Mount John University Observatory (en) |
Mamba | International Astronomical Union (en) |
An ba ta lambar yabo ta Cibiyar Ƙananan Duniya tare da gano 41 asteroids, duk tare da haɗin gwiwar mijinta,masanin astronomer Alan C.Gilmore. Dukansu masanan sararin samaniya suma ƙwararrun taurari ne masu farauta. Ita 'yar uwa ce ta Royal Astronomical Society of New Zealand (RASNZ) kuma shugabar sashenta na "Comets and Minor Planets". Kilmartin yana ɗaya daga cikin mambobi goma sha ɗaya masu jefa ƙuri'a na ƙungiyar aiki na Ƙungiyar Ƙwararru, wanda ke da alhakin ba da suna asteroids.