Muhammad Badamosi
Muhammed Badamosi An haife shi a ranar 27 Disambar 1998, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Serbian Čukarički akan aro daga ƙungiyar Kortrijk ta Belgium da kuma ƙungiyar ƙasa ta Gambia .[1][2]
Muhammad Badamosi | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Serekunda (en) , 27 Disamba 1998 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Farkon aiki
gyara sasheAn haife shi a Bundung, Gambiya, Badamosi ya fara wasansa a kulob ɗin Jolakunda na gida a cikin shekarar 2013. Yayin da yake Jolakunda, ya ja hankalin yawancin ƙungiyoyin GFA League First Division . Duk da cewa har yanzu yana yaro, manyan ƙungiyoyin sun yi marmarin siyan shi saboda suna ganin kyakkyawar makoma a gare shi.[3]
Aikin kulob
gyara sasheReal de Banjul
gyara sasheBayan kakar wasa tare da Jolakunda a cikin Gasar Nawettan, GFA League First Division, Real de Banjul ce ta lashe tseren don sanya hannu kan sabbin ƙwararrun ƙwallon ƙafa a Gambiya. Ya fara Real de Banjul a cikin shekarar 2015 yayin da yake da niyyar zama sabon tauraro a rukunin farko na GFA League . Duk da haka, bai gane mafarkinsa ba saboda dole ne ya yanke aikinsa na Real de Banjul don matsawa zuwa gasar Premier ta Senegal . Ya buga ƙasa da wasanni 15 a Real de Banjul kuma ya zura ƙwallaye biyu kafin ya bar ƙungiyar a shekarar 2016.[4]
Olympique de Ngor
gyara sasheBayan shafe ƙasa da cikakken kakar wasa tare da Real de Banjul, Badamosi ya koma kulob ɗin gasar Premier ta Senegal, Olympique de Ngor a kan aro na kakar daga Real de Banjul. Wataƙila bai sami damar samun ragamar raga a baya ba a cikin rukunin farko na GFA League, amma ya yi amfani da lokacinsa a Senegal yayin da ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙwallon ƙafa a ƙwallon ƙafa ta Senegal. A cikin shekararsa ta farko, ya yi rajistar ƙwallaye bakwai a wasanni goma sha uku yayin da ya zama abin da manyan ƙungiyoyi da dama ke zawarcinsa.[5][6]
Sanaar kasashen waje
gyara sasheMatashi
Babba
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Mohamed Badamosi". Site officiel du Fath Union Sport. Archived from the original on 2019-01-31. Retrieved 2023-03-20.
- ↑ "Badamosi completes FUS switch". gambiasports.com.
- ↑ "BADAMOSI GELAND IN BELGIË" (in Holanci). Kortrijk. 28 October 2020. Retrieved 13 October 2021.
- ↑ "NAPADAČ MOHAMED BADAMOSI POTPISAO UGOVOR SA ČUKARIČKIM" (in Sabiyan). Čukarički. Archived from the original on 18 August 2022. Retrieved 24 August 2022.
- ↑ "Gambia vs Cameroon. Line ups. 29 January 2022". CAF Online. Archived from the original on 19 January 2022.
- ↑ "The Gambia name squad for first Nations Cup finals". BBC Sport.