Mohammed Abaamran
Mohammed Abaamran (a cikin Larabci) (1932 - 20 Fabrairu 2020) wanda aka fi sani da Butfunast, dangane da halin Butfunast (mai shanu) da ya taka a fim, ɗan wasan kwaikwayo ne kuma mawaƙi na Maroko, yana aiki a Tachelhit . An haife shi a Ait Erkha .[1]
Mohammed Abaamran | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Ait Erkha (en) , 1932 |
ƙasa | Moroko |
Mutuwa | Casablanca, 20 ga Faburairu, 2020 |
Karatu | |
Harsuna |
Tachelhit (en) Moroccan Darija (en) |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi da jarumi |
Sunan mahaifi | بوتفوناست |
Abaamran fara aikinsa a filin Jemaa el-Fnaa a Marrakesh, inda ya fara raira waƙa kafin a lura da shi kuma ya zama ƙwararren ɗan wasan AbaamranAbaamranAbaamran ya zama sananne a Maroko saboda rawar da ya taka na Butfunast a fim din da sunan iri ɗaya, wanda aka harbe shi a cikin shekarun 1990.
Mohammed Abaamran ya mutu a Casablanca a ranar 20 ga Fabrairu 2020, bayan dogon gwagwarmaya da rashin lafiya. [2]
Dubi kuma
gyara sashe- Lahoucine Ibourka
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Documentary on Mohammed Abaamran on Moroccan TV".
- ↑ "الفنان الأمازيغي "بوتفوناست" يرحل إلى دار البقاء". Hespress - هسبريس جريدة إلكترونية مغربية. February 20, 2020.