Tafkin Tsakiya ( yawan jama'a 2016 : 241 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Ƙauye ta Tafkuna Uku No. 400 da Rarraba Ƙididdiga Na 15.

Middle Lake, Saskatchewan

Wuri
Map
 52°28′59″N 105°17′20″W / 52.483°N 105.289°W / 52.483; -105.289
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.26 km²
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 306
Wasu abun

Yanar gizo middlelake.ca

Lake Middle yana da makarantar K-12 ta jama'a, gidan kula da tsofaffi, da wurin shakatawa na yanki. Yankin da ke kewaye ya fi noma.

Ƙauyen yana da ƙungiyoyin sa kai da yawa waɗanda suka haɗa da masu amsawar farko na Lakes Uku, Sashen kashe gobara ta tafkin uku, da zakuna.

Abubuwan jin daɗin al'umma sun haɗa da wurin motsa jiki, titin wasan ƙwallon kwando, wurin shakatawa na yanki, zauren al'umma, cibiyar manyan, wasan tsere, 4-H, da ɗakin kiɗa.

Akwai kasuwancin da yawa a yankin, ciki har da Middle Lake Steel, Middle Lake Hotel & Bar, Terry's Lucky Dollar, Kirsch Construction, Tsakiyar Lake Massage, Sabis na Zimmer, Sears, Motoci uku, Conexus Credit Union, Family Fun RV & Auto, da kasuwancin gida da yawa kamar Partylite, Avon, Epicure, Mary Kay, 5th Avenue Collection, Jockey for Her.

Middle Lake an haɗa shi azaman ƙauye a ranar 1 ga Janairu, 1963.

  A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Middle Lake yana da yawan jama'a 188 da ke zaune a cikin 100 daga cikin jimlar gidaje 115 masu zaman kansu, canjin yanayi. -22% daga yawan 2016 na 241 . Tare da yankin ƙasa na 1.02 square kilometres (0.39 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 184.3/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen tafkin Tsakiyar ya ƙididdige yawan jama'a 241 da ke zaune a cikin 113 daga cikin 125 na gidaje masu zaman kansu. -0.4% ya canza daga yawan 2011 na 242 . Tare da yanki na ƙasa na 1.26 square kilometres (0.49 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 191.3/km a cikin 2016.

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe