Mazaunan Afirka ta Kudu
Baƙi na Afirka ta Kudu sun ƙunshi baƙi Afirka ta Kudu da zuriyarsu da ke zaune a wajen Afirka ta Kudu. Ana samun mafi yawan bakin haure na Afirka ta Kudu a cikin Burtaniya, Australia, Amurka da Daular Larabawa.A lokacin ƙididdigar Burtaniya ta 2021, an haifi mazauna Ingila da Wales 217,180 a Afirka ta Kudu.[1]A Ostiraliya, akwai mutanen Afirka ta Kudu 189,207 da ke zaune a ƙasar a daidai lokacin da ake ƙidayar jama'a ta 2021.[2] Binciken Al'ummar Amurka na 2021 ya gano mazauna ƙasar Afirka ta Kudu 123,461.[3] Dangane da bayanan da Sididdiga ta Afirka ta Kudu ta tattara, tsakanin 2006 da 2016 fitattun wuraren da 'yan gudun hijirar Afirka ta Kudu suka fi fice a ketare sune: 1. Australia (26.0%), 2. United Kingdom (25.0%), 3. Amurka (13.4%) , 4. New Zealand (9.5%), 5. Jamus (6.0%), 6. Samoa na Amurka (yankin Amurka) (4.4%), 7. Daular Larabawa (4.2%), 8. Cuba (4.0%), 9. Kanada (3.0%), da 10 . China (2.0%).[4] [5] [6] .Yawancin fararen Afirka ta Kudu, galibinsu ƙwararru, sun bar ƙasar a shekarun da suka gabata da kuma biyo bayan zaɓen 1994 wanda ke wakiltar ƙarshen zamanin wariyar launin fata. A sakamakon haka, ƴan ƙasashen waje sun ƙunshi turawan Afirka ta Kudu masu ƙaura daga Biritaniya, Yahudawa (mafi yawa ta hanyar zuriyar Latvia, Jamusanci da Lithuania) da kaɗan, Afrikaner.Wasu tsirarun yan Afirka ta Kudu sun ƙaura zuwa Ƙasar Ingila (sau da yawa ta hanyar bizar zuriyar Burtaniya), saboda matsalolin zamantakewar al'umma kamar yawan laifuffuka na Afirka ta Kudu a cikin 1990s da farkon 2000s, Rand na Afirka ta Kudu maras kyau, rashin sarrafa tattalin arziki a lokacin Jacob. Shugabancin Zuma da canje-canje a tattalin arzikin Afirka ta Kudu.Kwanan nan, sama da mutane 128,000 suka yi hijira daga Afirka ta Kudu tsakanin 2015 zuwa 2020, fiye da sau uku tsakanin 2010 da 2015 (mutane 43,000).[7] Afrikaners da Baƙar fata Afirka ta Kudu gabaɗaya suna da ƙarancin ƙaura fiye da takwarorinsu na Ingilishi da Yahudawa. A cikin 2022, fitattun wuraren da 'yan Afirka ta Kudu ke yin hijira su ne Ingila, Australia, Portugal, Kanada da Mauritius.[8] Afrikaners da Baƙar fata Afirka ta Kudu gabaɗaya suna da ƙarancin ƙaura fiye da takwarorinsu na Ingilishi da Yahudawa. A cikin 2022, fitattun wuraren da 'yan Afirka ta Kudu ke yin hijira su ne Ingila, Australia, Portugal, Kanada da Mauritius.[9]
Duba kuma
gyara sashe•Zimbabwean diaspora
•South Africans in the United
Manazarta
gyara sashe- ↑ International migration, England and Wales: Census 2021". Office of National Statistics. Retrieved 27 March 2023.
- ↑ Cultural Diversity: Census". Australian Bureau of Statistics. Retrieved 27 March 2023
- ↑ B05006PLACE OF BIRTH FOR THE FOREIGN-BORN POPULATION IN THE UNITED STATES". United States Census Bureau. Retrieved 27 March 2023
- ↑ This is who is emigrating from South Africa – and where they are going". Archived from the original on 2 February 2018
- ↑ Cheers, South Africa: Reasons behind spike in emigration". Archived from the original on 2 February 2018
- ↑ "End of the SA dream? Emigration stats show Zim, Mozambique hotspots". Archived from the original on 2 February 2018
- ↑ South African businesses in a panic over emigration". BusinessTech
- ↑ Top 5 destinations South Africans emigrated to in 2022". IOL.co.za
- ↑ Top 5 destinations South Africans emigrated to in 2022". IOL.co.za