Masu hamayya 2
Sonic Rivals 2 wasa ne na bidiyo na tseren 2007, wanda ya biyo bayan wasan Sonic Rivels na 2006. Backbone Entertainment ne ya kirkiro wasan kuma Sega Studio USA ce ke kula da shi, don na'urar wasan bidiyo ta PlayStation Portable. An saki Sonic Rivals 2 a duk watan Nuwamba da Disamba 2007. Ya sami "haɗe-haɗe ko matsakaici" sake dubawa daga masu sukar.
Masu hamayya 2 | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2007 |
Ƙasar asali | Kanada |
Bugawa | Sega (mul) |
Distribution format (en) | Universal Media Disc (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | action game (en) |
Game mode (en) | multiplayer video game (en) da single-player video game (en) |
Platform (en) | PlayStation Portable (en) |
PEGI rating (en) | |
External links | |
Specialized websites
|
Wasanni
gyara sasheSonic Rivals 2 yana da manyan hanyoyi guda huɗu. Yanayin Labari shine babban yanayin mai kunnawa guda ɗaya. 'Yan wasan suna wucewa ta kowane yanayin yaƙi da matakan wasan don ci gaba da makircin. Kowane yanki yana da ayyuka uku da shugaba, ban da yankin karshe. An raba haruffa zuwa ƙungiyoyi huɗu, kowannensu yana da nasa labarin. Wasan ya gabatar da sabon yanayin da ake kira Free Play . A cikin wannan yanayin mai kunnawa guda ɗaya, 'yan wasa na iya zaɓar kowane ɗayan haruffa takwas kuma su yi wasa ta hanyar yankuna a cikin salon Sonic na gargajiya na 2D. Hakanan zasu iya gwada Time Attacking, ko gano goma da aka ɓoye Chao a cikin matakan. Babu masu adawa da wannan yanayin. Wannan shi ne na farko ga yawancin haruffa da aka nuna. Bugu da kari, 'yan wasa na iya gwada yanayin Kofin Kofin da Yanayin Wasanni guda ɗaya. Za'a iya tsara tseren da yaƙi a kowane bangare, kuma 'yan wasa na iya ƙoƙarin samun katunan ta hanyar kammala ƙalubale. Akwai katunan daban-daban 150 don tattarawa, kuma kowannensu yana da alaƙa da wani nasarori. Misali, samun S Rank a Yanayin Knockout yana buɗe katin Mephiles the Dark. Katunan da kansu suna dauke da fasaha daga wasu wasannin Sonic na tsofaffi, kuma suna iya buɗe abubuwa kamar su wasu kayan ado don haruffa. Ba kamar wasan farko ba, ana buƙatar katin ɗaya kawai don buɗe sutura; kuma kowane hali yana da sutura huɗu maimakon na asali uku. Katunan kuma suna buɗe Circuits na Kofin, da Chao Detectors don Zones.
Kowane mataki yana da ayyuka uku da shugaba, maimakon wasan na asali guda biyu. Ayyuka na farko da na uku tseren ne, kuma mataki na biyu koyaushe yaƙi ne. A cikin yanayin labarin, ana iya maye gurbin tseren tare da manufofi guda ɗaya kamar "Time Attack," "Collect X Rings," da sauran ƙalubale. Za'a iya tsallake wasu matakai a cikin labarin, dangane da halin da aka zaɓa.
Sonic Rivals 2 yana alfahari da sabon mai kunnawa da yawa "Yakin Yakin" tare da nau'ikan gasa daban-daban guda shida ban da babban yanayin tseren. Wadannan halaye kuma suna aiki a cikin labarin. Za'a iya saita tsawon yaƙe-yaƙe duk da zaɓin zaɓin. A cikin Knockout, kowane mai kunnawa yana farawa da zobe uku. Dole ne 'yan wasa su kori dukkan zobe daga abokin hamayyarsu sannan su kai musu hari don cin nasara. Mai kunnawa na farko da ya sami adadin knockouts ya ci nasara. A cikin Rings Battle, 'yan wasa suna da saiti na lokaci don tattara zobe da yawa yadda zai yiwu. Mai kunnawa tare da mafi yawan zobe a ƙarshen iyakar lokaci ya ci nasara.
Capture the Chao wani nau'i ne na Sonic na Capture the Flag . Dole ne 'yan wasa su sace adadin Chao daga tushen abokin hamayyar su kuma su dawo da su zuwa nasu tushe tare da nasu Chao har yanzu don cin nasara. A cikin Laps Race, mai kunnawa na farko da ya kammala saiti na zagaye a kusa da waƙa ya ci nasara. Sarkin Hill yana da Omochao da aka ajiye a saman matakin tare da hasken haske. 'Yan wasan suna samun maki ta hanyar tsayawa a ƙarƙashinsa kawai. Mai kunnawa na farko da ya sami adadin maki ya ci nasara. Tag giciye ne na Sonic tsakanin Hot Potato da Tag . Kowane mai kunnawa yana da iyakar lokaci wanda ke sauka lokacin da suke riƙe da bam din. 'Yan wasan sun wuce bam din ta hanyar kai hari kan ɗayan mai kunnawa. Mai kunnawa na farko da ya sami iyakar lokacinsa ya ƙare.
Halin da ake kira
gyara sasheSonic Rivals 2 yana da haruffa takwas masu kunnawa, gami da dukkan haruffa biyar daga taken da ya gabata. Dukkanin haruffa suna amfani da Homing Attack da Spin Dash don motsawa ta matakan. Tattara Zobba ko lalata abokan gaba zai cika Mitar Sa hannu; lokacin da mita ta cika, 'yan wasa na iya amfani da takamaiman Sa hannu don samun fa'ida. Misali, Shadow's "Chaos Control" move yana da ikon rage saurin wani mai kunnawa na 'yan seconds.
Jerin halayen ya kasu kashi biyu (Sonic da Tails; Shadow da Metal Sonic; Silver da Espio; Knuckles da Rouge), Jar da kowace ƙungiya tana da nasa kamfen ɗin labarin da ke ba da abubuwan da suka faru na labarin wasan daga hangen nesa.
Makirci
gyara sasheSonic da Tails suna binciken bacewar Chao da yawa. Sun gano cewa Dokta Eggman ya sace Chao kuma ya ɓoye su a cikin wani babban gida. Ya shirya ciyar da su ga wata dabba mai suna "Ifrit" don yin shi ba za a iya cin nasara ba, sannan ya saki Ifrit don halakar da duniya. Koyaya, yayin da yake buƙatar Chaos Emeralds bakwai don buɗe ƙofar zuwa girman Ifrit, a asirce ya hayar Rouge don tattara su. Lokacin da Master Emerald ma ya ɓace, Knuckles ya haɗu da Rouge don nemo shi.
A halin yanzu, Silver the Hedgehog ya dawo daga nan gaba, wanda Ifrit ya lalata. Don hana wannan, ya nemi kuma ya sace Chao don ya ɓoye su kuma ya kiyaye su lafiya. Espio, bayan an hayar shi don bincika bacewar, da farko ya yi imanin cewa Silver yana ɗaukar Chao don dalilai marasa kyau, amma ya yarda ya haɗu da dakarun bayan ya gano ainihin dalilinsa. A wani wuri, Metal Sonic ya sadu da Shadow, wanda Eggman ke amfani da shi azaman na'urar sadarwa. Eggman ya bayyana cewa mai aikata laifin na gaskiya shine Eggman Nega wanda ya yi kama da kansa, wanda ya koyi game da Ifrit ta hanyar samun damar mujallu na Gerald Robotnik. Shadow da Metal Sonic sun tashi don dawo da Chaos Emeralds kafin Nega ya yi.
Dukkanin kungiyoyin sun hadu a gidan da aka haunted don fuskantar Nega. Duk da cewa Rouge kawai ya tattara shida daga cikin Emeralds, ƙofar zuwa girman Ifrit har yanzu tana buɗewa, kuma Nega ya aika da kansa "Metal Sonic 3.0" robot don farka da Ifrit. Duk da mallakar wasu daga cikin tunanin abokansu, jarumawa sun ci Ifrit cikin nasara. Shadow da Metal Sonic sun rufe ƙofar, suna kama kansu da Eggman Nega a cikin girman Ifrit. Koyaya, Metal Sonic ya bayyana Chaos Emerald na bakwai a cikin chassis dinsa, kuma Shadow yana amfani da shi don dawo da su zuwa girman su, yana barin Nega a baya.
Sonic da Tails sun 'yantar da dukkan Chao, sun dawo da su zuwa lambun Chao don shakatawa. Knuckles ya yi amfani da Eggman Nega's Emerald Detector don neman Master Emerald, kawai don Rouge ya sace shi ya gudu. Silver ya koma nan gaba, yana fatan an yi abubuwa daidai, yayin da aka bar Espio ya ba da rahoto ga Vector game da yanayin lamarin.
Karɓar baƙi
gyara sasheSonic Rivals 2 ya sami "haɗe-haɗe ko matsakaicin bita" daga masu sukar bisa ga Metacritic, matsakaicin 60/100.
A watan Maris na shekara ta 2009, an tabbatar da Sonic Rivals a matsayin wani ɓangare na layin kasafin kuɗi na Sony Mafi Girma, wanda ke wakiltar tallace-tallace na Arewacin Amurka na akalla 250,000. Sonic Rivals 2 nan da nan ya biyo baya.[1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "SCEA Announces Newest PSP Greatest Hits". IGN. March 20, 2009. Archived from the original on June 25, 2021. Retrieved June 25, 2021.