Marie Chantal Nijimbere (an haife ta a shekara ta 1983) [1] ministar Sadarwa ce, ICT da Media a Jamhuriyar Burundi wanda shugaban ƙasar Burundi Janar Evariste Ndayishimiye ya naɗa. [2] [3] [4]

Tarihi da ilimi gyara sashe

An haifi Nijimbere a shekarar 1983 a Cankuzo. Ta sami digiri na farko a fannin tattalin arziki da gudanarwa a jami'ar Burundi a shekarar 2010 sannan ta yi digiri na biyu a fannin kasuwanci da gudanarwa a jami'ar Mount Kenya.[1][5]

Sana'a gyara sashe

Nijimbere tana da gogewar shekaru 10 a fannin ƙungiyoyin jama'a. Ta yi aiki tare da ƙungiyar ƴan leƙen asiri da jagorori na Burundi inda ta gudanar da harkokin kuɗi da asusu, shirya taron ƙasa da kuma kula da matasa. Daga shekarun 2010 zuwa 2014 ita ce ke kula da harkokin kuɗaɗen ayyukan leƙen asiri na Afirka. A cikin shekarar 2017, ta zama akawun na Afirka Scouting abubuwan da aka gudanar a waccan shekarar. A watan Yunin 2020, shugaban ƙasar Burundi Evariste Ndayishimiye ya naɗa ta a matsayin ministar sadarwa, ICT da yaɗa labarai.[1][5]

Manazarta gyara sashe

  1. 1.0 1.1 1.2 "Marie Chantal NIJIMBERE" (in Faransanci). Retrieved 2021-09-05.
  2. "Burundi government committed to curbing spread of COVID-19 infection". IWACU English News (in Turanci). Retrieved 2021-09-05.
  3. AfricaNews (2020-06-29). "Women occupy 30% of Burundi's new cabinet". Africanews (in Turanci). Retrieved 2021-09-05.
  4. "Government of Burundi | Embassy Of The Republic Of Burundi". www.embassyburunditurkey.org. Retrieved 2021-09-05.
  5. 5.0 5.1 "Google Translate". translate.google.com. Retrieved 2021-09-05.