Mamaye ƙasar Marikana (Cape Town)
A ranar Ashirin da bakwai 27 ga watan Afrilun shekarar dubu biyu da sha uku 2013, hutun jama'a na kasa na Ranar 'Yanci a Afirka ta Kudu wanda wasu ƙungiyoyin zamantakewa suka kira Ranar UnFreedom, membobin Abahlali baseMjondolo sun mamaye wani yanki a Philippi, Cape Town. Watanni biyu bayan korar mutane 90 da akayi, har yanzu suna barci a shafin a ƙarƙashin alfarwa.
Mamaye ƙasar Marikana (Cape Town) | |
---|---|
occupation (en) | |
Bayanai | |
Suna saboda | Marikana miners' strike (en) |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Kwanan wata | 2013 |
Alaƙanta da | Marikana land occupation (Durban) |
Wuri | |
Ƴantacciyar ƙasa | Afirka ta kudu |
Province of South Africa (en) | Western Cape (en) |
Metropolitan municipality in South Africa (en) | City of Cape Town (en) |
South African township (en) | Philippi (en) |
An nakalto Cindy Ketani a cikin Red Pepper tana cewa "Lokacin da suka zo su lalata waɗannan shaguna, ba su nuna mana umarni ko takardu ba. Suna fitar da waɗannan mutane kamar karnuka".[1]
A cikin shekarar 2017, Babban Kotun Yammacin Cape ta watsar da aikace-aikacen masu mallakar ƙasa don korar mazaunan Marikana. Kotun ta umarci Birnin Cape Town da ya tattauna da masu mallakar ƙasar don sayen ƙasar don biyan bukatun gidaje na mazauna.[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ South Africa’s poor resist home attacks, Caroline Elliot, Red Pepper, May 2013
- ↑ Fischer v Persons Listed on Annexure X and Others (9443/14; 11705/15; 14422/14) [2017] ZAWCHC 99; 2018 (2) SA 228 (WCC) (30 August 2017) Accessible at: [https://www.saflii.org/za/cases/ZAWCHC/2017/99.html]