Makarantar Sakandare ta Serere Township
Makarantar sakandare ta Serere Township wata makarantar sakandare ce mai zaman kanta da gwamnati ke tallafawa a Serere, Gabashin Uganda . Makarantar tana kula da ɗaliban kwana da na rana.[1] Ƙananan sakandare suna ba da shekaru 4 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Takardar shaidar Ilimi ta Uganda (O-level) har zuwa batutuwa 8. Makarantar sakandare ta sama tana ba da ƙarin shekaru 2 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Uganda Advanced Certificate of Education (A-level) har zuwa batutuwa 3.
Makarantar Sakandare ta Serere Township | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | Makarantar allo |
Ƙasa | Uganda |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1998 |
Tsarin karatu
gyara sasheShirin karatun makarantar ya hada da: [2]
- Ilimin lissafi
- Sanyen sunadarai
- Ilimin halittu
- Harshen Turanci
- Lissafi
- Ilimin Addini na Kirista
- Yanayin ƙasa
- Tarihi
- Batutuwan Kasuwanci
- Nazarin Kwamfuta
Ilimi na Sakandare na Duniya
gyara sasheMakarantar ta shiga cikin shirin Ilimi na Sakandare na Duniya inda daliban da suka sami takamaiman maki a kowane ɗayan jarrabawar barin makarantar firamare guda huɗu ke karatu kyauta, kuma gwamnatin Uganda tana biyan makarantar tallafin shekara-shekara na 41,000 / = ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][3]
Ilimi da Horarwa na yau da kullun na Universal Post
gyara sasheMakarantar ta shiga cikin shirin Ilimi da Horarwa na Universal Post (UPOLET) inda daliban da suka sami takamaiman maki a cikin jarrabawar O-level guda uku ke karatu a matakin A kyauta, kuma gwamnatin Uganda ta biya makarantar tallafin shekara-shekara na 80,000 / ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][4]
Shirye-shiryen Haɗin Kundin
gyara sasheMakarantar ta shiga cikin shirin Cibiyar Haɗi ta Majalisar Burtaniya tsakanin Yuli 2009 da Maris 2012.[5] Shirin ya haɗa makarantu da hukumomin ilimi a yankin Katin da Gundumar Soroti a Uganda tare da makarantu a Sheffield, Ingila. Shirin ya yi niyyar "ƙalubalanci halin da ake ciki tsakanin matasa a Afirka da Burtaniya, fadada ra'ayi na duniya game da matasa a nahiyoyi biyu da haɓaka ƙwarewar ɗalibai da malamai".[6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Welcome to Serere Township Secondary School". Serere Township Secondary School. Archived from the original on 6 September 2015. Retrieved 23 April 2013.
- ↑ 2.0 2.1 2.2 "About Serere Township Secondary School". Serere Township Secondary School. Archived from the original on 21 May 2014. Retrieved 23 April 2013.
- ↑ Kavuma, Richard M. (25 October 2011). "Free universal secondary education in Uganda has yielded mixed results". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.
- ↑ "Government to stop illegal USE students". Uganda News. 20 June 2012. Retrieved 23 April 2013.
- ↑ Malinga, Joseph (6 July 2010). "British Council donates seedlings to Katine school". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.
- ↑ Ford, Liz; Malinga, Joseph (6 August 2010). "Ugandans make their mark in Sheffield". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.