Lac des Arcs ƙauye ne a Alberta, Kanada a cikin gundumar Municipal (MD) na Bighorn No. 8 . [1] Tana gefen kudu na Kogin Bow a gaban Hamlet na Exshaw kuma yana da tsayin 1,320 metres (4,330 ft). Babbar ( Hanyar Trans-Canada ) tana iyaka da Lac des Arcs a kudu.

Lac des Arcs, Alberta
hamlet in Alberta (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Kanada
Wuri
Map
 51°03′06″N 115°09′22″W / 51.0517°N 115.156°W / 51.0517; -115.156
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraAlberta (en) Fassara
Municipal district of Alberta (en) FassaraMunicipal District of Bighorn No. 8 (en) Fassara

hamlet ɗin yana cikin Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 15 kuma a cikin hawan daji na tarayya na Wild Rose .

Tafki gyara sashe

  Fadin kogin Bow da ke kusa da Hamlet na Lac des Arcs ana kuma kiransa tafkin da ke ƙarƙashin suna ɗaya, wanda ke jan hankalin masu hawan iska da masunta . Lafarge Exshaw Shuka, wani dutsen dutsen ƙasa , an haɓaka shi a bakin tekun arewacin tafkin.

Alkaluma gyara sashe

A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Lac Des Arcs yana da yawan jama'a 146 da ke zaune a cikin 57 daga cikin 82 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 12.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 130. Tare da filin ƙasa na 0.57 km2 , tana da yawan yawan jama'a 256.1/km a cikin 2021.

A matsayin wurin da aka keɓance a cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016 da Kididdiga Kanada ta gudanar, Lac Des Arcs yana da yawan jama'a 130 da ke zaune a cikin 53 daga cikin jimlar 83 na gidaje masu zaman kansu, canji na -9.7% daga yawan jama'arta na 2011 na 144. Tare da filin ƙasa na 0.52 square kilometres (0.20 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 250.0/km a cikin 2016.

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin al'ummomi a Alberta
  • Jerin wuraren da aka keɓe a Alberta
  • Jerin ƙauyuka a Alberta

Nassoshi gyara sashe

  1. Empty citation (help)

Template:Alberta