Kwamitin ko kwamishina na iya zama:

Kasuwanci da kwangila

gyara sashe
  • Kwamitin ladabtarwa), wani nau'i na biyan kuɗi ga wakili don ayyukan da aka bayar
    • Kwamitin (art) , sayen ko ƙirƙirar wani zane sau da yawa a madadin wani
  • kwangila yin aiki ko ƙirƙirar takamaiman aiki
  • Kwamishina (disambiguation), tsari ko sabis da aka bayar don tabbatar da cikar da dai-daito na aikin ko kamfani.
  • Hukumar gwamnati, hukumar sarrafawa ko ikon doka wanda ke aiki a ƙarƙashin ikon kwamitin kwamishinoni, gami da:
    • Hukumomi masu zaman kansu na gwamnatin Amurka
  • Wani reshe na zartarwa na gwamnati, sau da yawa tare da halaye na wasu rassan gwamnati:
    • Kwamishinonin gari, zaɓaɓɓun hukumomin karamar hukuma da aka kafa a birane a Ireland a karni na 19
    • Hukumar Birni, wani nau'i na karamar hukuma (ya zama ruwan dare a Amurka)
    • Hukumar Tarayyar Turai, kungiya da ta haɗa siffofin reshen zartarwa na gwamnati da kuma aikin gwamnati
  • Hukumar Shugaban kasa (Amurka) , wani nau'in babban rukuni na bincike
  • Royal Commission, wani nau'i na binciken jama'a
  • Kwamishinan sabis na jama'a, tsarin gano buƙatar yanki don Ayyukan jama'a sannan tsarawa da tabbatar da ayyukan don biyan buƙatun
    • Ƙungiyoyin kwamishinan asibiti, kungiyoyin NHS 135 a Ingila da ke da alhakin kwamishinan kiwon lafiya
    • Rukunin tallafi na kwamishina, wanda ke ba da tallafin yanki ga kungiyoyin kwamishinan asibiti
  • Kwamitin (takardar) , takardar da aka ba jami'an da aka ba da izini
    • Jami'in kwamishina, wanda ke samun iko kai tsaye daga ikon mallaka; ya bambanta da jami'in warrant da wanda ba kwamishina ba
    • Sayen kwamitocin a cikin Sojojin Burtaniya
  • Gudanar da jirgin ruwa, sanya jirgin yaki a cikin aikin soja

Sauran amfani

gyara sashe
  • Babban Kwamitin, ka'idar tauhidin Kirista da Yesu ya bayar don yada koyarwarsa
  • Hukumar (Mafia ta Amurka) , hukumar da ke kula da mafia a Amurka
  • Kwamishinan (ƙungiyar bishara)
  • Ayyukan aikata laifuka, a cikin doka
  • Kwamitin, jikin mutum ɗaya ko fiye da ke ƙarƙashin taron tattaunawa ko wani nau'i na ƙungiya