Ƙungiyar damben Afrika ( ABU ; Faransanci : Union Africaine de Boxe ) ƙungiya ce mai zaman kanta mai sanya ido kan takunkumin yanki wacce ke ba da laƙabin damben a yankin Afirka. Ƙungiyar dambe ce a cikin Majalisar dambe ta Duniya (WBC), wadda ke da alaƙa da su tun a shekarar 1974. Shugabar ƙungiyar dambe ta Afrika Houcine Houichi .
Ajin nauyi:
|
Zakaran:
|
Mulki ya fara:
|
Kwanaki
|
Mafi ƙarancin nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Hasken tashi sama
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Nauyin tashi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Super tashi nauyi
|
</img> Lwandile Ngxeke ( RSA )
|
Disamba 16, 2019
|
905
|
Bantamweight
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Super bantamweight
|
</img> Tony Rashid ( TAN )
|
Satumba 15, 2019
|
997
|
Nauyin gashin tsuntsu
|
</img> Nathaniel Kakololo ( NAM )
|
Disamba 27, 2019
|
894
|
Super nauyi na gashin tsuntsu
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Mai nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Haske mara nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Welterweight
|
</img> Thulani Mbenge ( RSA )
|
Oktoba 17, 2020
|
599
|
Matsakaicin nauyi mai nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Matsakaicin nauyi
|
</img> David Tshema ( DRC )
|
Disamba 19, 2020
|
536
|
Super matsakaicin nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Mai nauyi mai nauyi
|
Ba kowa
|
-
|
-
|
Cruiserweight
|
</img> Olanrewaju Durodola ( NGR )
|
Fabrairu 1, 2020
|
858
|
Nauyi mai nauyi
|
</img> Jack Muloway ( DRC )
|
Disamba 19, 2020
|
536
|
- Jerin sunayen zakaran damben Afrika