Kogin Routeburn
Kogin Routeburn, har ila yau a san da Hanyar Burn, kogi ne dake yankin New Zealand . Wani ɗan gajeren duwatsu a kogi ne mai gudana domin wasu kilomita 15 [1] zuwa cikin kogin Dart / Te Awa Whakatipu a tsibirin Kudu.da Routeburn kogin yana gudana tare da wani yanki na bangare na Routeburn Track . Ana samun saman kogin a cikin Routeburn North Branch kuma ya bar hanyar Routeburn kusa da yankin Routeburn Flat Hut.
Kogin Routeburn | |
---|---|
General information | |
Labarin ƙasa | |
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa | 44°44′04″S 168°19′30″E / 44.7344°S 168.325°E |
Kasa | Sabuwar Zelandiya |
Territory | Otago Region (en) da Queenstown-Lakes District (en) |
Protected area (en) | Mount Aspiring National Park (en) |
Hydrography (en) | |
Tributary (en) |
duba
|
River mouth (en) | Dart River / Te Awa Whakatipu (en) |
Kogin yana da manyan rassa guda biyu masu tsayi iri ɗaya, waɗanda ke haɗuwa da nisan kilomita 8 daga Dart. Duk waɗannan rafukan suna da tushe a cikin Humboldt Range .Ɗaya daga cikin waɗannan rafukan yana gudana saboda kudu daga gangaren dutsen Nereus Peak na 1960-mita; ɗayan yana gudana kudu sai gabas daga tafkin Wilson, ƙaramin kwalta, yana wucewa ta tafkin Harris da kuma ta hanyar Routeburn Falls . Ƙananan koguna da yawa suna haɗuwa da kogin daga kudu kusa da shigarsa cikin kogin Dart. [1]
Duba kuma
gyara sashe- Jerin koguna na New Zealand