Nil (wanda aka yi masa salo kamar na nil) ƙungiyar dutsinane Jafananci ce wacce Tetsu Takano ya kafa a cikin 1998 (tsohon Malice Mizer, tsohon Mega8Ball, Zigzo, The YuniYuliAugust), Hiroyuki Kashimoto da Kyoshi Moro.  Asalin manufar Nil shine ya zama rukunin solo na Tetsu kuma duk da cewa ya zama cikakkiyar ƙungiya, duk waƙoƙi da rubutun waƙa Tetsu ne kawai ke sarrafa su.  Ƙungiyar ta daɗe a ɗan gajeren lokaci a lokacin da ta fara shiga jiki kuma ta ci gaba da dakatarwa a ƙarshen 1998. Ba za ta sake farfadowa ba sai tsakiyar 2002 lokacin da za su sake yin rikodin kuma Tetsu ya kafa nasa rikodin rikodin, Afro Skull Records.  Sunan "Nil" a zahiri yana nufin "cikakkiyar sifili" kuma a matsayin taƙaitaccen magana yana nufin "harshen rashin addini na asali".

kogin nilu

A shekara ta 2005, Nil yana da matsaloli da yawa wanda ya haifar da tashiwar mambobin kafa Kashimoto da Moro wadanda dukansu suka bar ƙungiyar a ranar 10 ga Janairu, 2005, ranar ƙarshe ta yawon shakatawa na "Touring Inferno". Daga bisani mai maye gurbin Furuton (tsohon Oblivion Dust, tsohon goyon bayan Mega8Ball) ya bar ƙungiyar bayan watanni 6 kawai. A ƙarshen shekara ta 2005 Nil a ƙarshe ya zauna tare da ƙarin Masaru Kobayashi (tsohon Son Sauce Sonix, tsohuwar Sad, The Cro-Magnons) a kan Sads da Kazama Hiroyuki (tsohon Fantastic Designs) a kan drum.

A cikin shekaru tun lokacin da ya sake ci gaba da ayyukan, Nil ya yi rikodin kuma ya fitar da cikakkun kundi 5, ƙananan kundi 7, kundi na murfin 1, kundi na rayuwa 1, kundi na tarawa 1, mutane 3, CDs 2 kawai da DVDs 8. Tetsu ya yi iƙirarin cewa Nil aikin rayuwarsa ne kuma duk da wasu rikice-rikice a hanya bai nuna alamun raguwa ba tare da kiɗansa da ƙungiyar Nil.

  • Tetsu Takano (tsohon Ner-vous, tsohon Malice Mizer, tsohon Mega8Ball, tsohon Zigzo, The JuneJulyAugust, The Black Comet Club Band) - murya, guitar, marubucin waƙa, jagora (1998, 2002-yanzu)
  • Masaru Kobayashi (tsohon Sauce Sonix, tsohon Sad, The bass="cx-link" data-linkid="84" href="./The_Cro-Magnons" id="mwHw" rel="mw:WikiLink" title="The Cro-Magnons">Cro-Magnons, The Black Comet Club Band) - Sads (2005-yanzu)
  • Hiroyuki Kazama (tsohon Fantastic Designs, The Black Comet Club Band) - drums (2005-yanzu)
  • Hiroyuki "Marawo" Kashimoto - bass (1998, 2002-2005)
  • Kyoshi Moro (tsohon Nether, Mugiwara Boushi) - drums (1998, 2002-2005)
  • Sota "Furuton" Ofuruton (tsohon Oblivion Dust, tsohon Mega8Ball goyon baya) - drums (2005)

Bayanan da aka yi

gyara sashe
  • 12Inplosion (Mayu 8, 2004), Oricon Albums Chart Peak Position: No. 161  
    • An yi amfani da waƙar "Hate Beat!" a matsayin ƙarshen taken shirin TV Quiz! Tambaya!Hexagon.
  • Excalibur (, Afrilu 6, 2005) No. 184 [1] 
  • The Painkiller (Janairu 24, 2007) No. 179 [1] 
  • The Great Spirits (Maris 19, 2008, kundi na tarawa) No. 211 [1] 
  • Multiness (キチネス, Satumba 10, 2008) No. 176 [1] 
  • Scotoma (Satumba 16, 2009) No. 198 [1] 
  • Granvia (Satumba 03, 2014) No. 161 [1] 

Ƙananan kundin

gyara sashe
  • Nilu daga Jahannama (1 ga Satumba, 2002)
  • Sayonara da Vinci (さよ hitowaダヴィンチ, 1 ga Disamba, 2002)
  • Down to Dawn (18 ga Satumba, 2003)
  • The Covering Inferno (Nuwamba 25, 2004, kundi na murfin) No. 220  
  • Agape (アガのー, Nuwamba 2, 2005, iyakantaccen EP wanda ake samu ne kawai a bayyanar kai tsaye ko ta hanyar oda ta wasiƙa)
  • Scherzo (??, Nuwamba 2, 2005) No. 259 [1] 
  • Mace mace (マンーウマン, Oktoba 25, 2006) No. 234 [1] 
  • Guitar da Skirt (ギタート kansayi, 22 ga Nuwamba, 2006) No. 274 [1] 
  • Aria (Disamba 13, 2006) No. 296 [1] 
  • Geron (ゲロン, Satumba 12, 2007) No. 210 [1] 
  • Warp Rock (8 ga Satumba, 2010) No. 223 [1] 

Ma'aurata

gyara sashe
  • "Drop" (Maris 16, 2005), Oricon Singles Chart Peak Position: No. 121  
  • "Gita zuwa Sukato" (ギタート, Nuwamba 22, 2006)
  • "Aria" (13 ga Disamba, 2006)

Kundin rayuwa

gyara sashe
  • Ya yi bugun jini! Swing!! Ka yi ihu !!! (Janairu 10, 2005)

CDs kawai na kulob din magoya baya

gyara sashe
  • Na gode (Yuli 2004)
  • Ɗaya daga cikin Rana Duba DS Mix (Nuwamba 2005)
  • Na gode da sake yin rikodin (2010)

Tarin da aka tattara

gyara sashe
  • Bincika Jams: Album ɗin girmamawa na Pogo (Oktoba 8, 2008)
    • Ya ba da gudummawa ga murfin waƙar "1990 (Machiwabita Toki) " (1990).
  • Ƙarfi Fiye da Paranoid (Yuli 2004, tarin PV)
  • Hawaye don Killers (Maris 4, 2006, iyakantaccen tarin PVs wanda ake samu ne kawai a bayyanar kai tsaye ko ta hanyar oda)
  • Pirates (Fabrairu 2007)
  • Yau da dare! Juyin Juya Halin! (Maris 24, 2007, kide-kide na kai tsaye)
  • MultinessSpecial (Afrilu 11, 2009, live concert)
  • Sco-Tomato (13 ga Satumba, 2009)
  • "W.H.M" (Janairu 1, 2010, kide-kide na kai tsaye)
  • The Warp Rock Studio (Satumba 20, 2010, tarin PV)
  1. 1.00 1.01 1.02 1.03 1.04 1.05 1.06 1.07 1.08 1.09 1.10 1.11 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Oricon Albums