Kogin Forth (Tasmania)
Kogin Forth kogi ne na shekara-shekara wanda aka gano yana arewa maso yammacin Tasmania, Ostiraliya.
Kogin Forth | |
---|---|
General information | |
Tsawo | 103 km |
Labarin ƙasa | |
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa | 41°37′S 146°08′E / 41.61°S 146.13°E |
Kasa | Asturaliya |
Territory | Tasmania (en) |
Hydrography (en) | |
Tributary (en) |
duba
|
Watershed area (en) | 1,126 km² |
Tabkuna | Lake Cethena (en) |
River mouth (en) | Bass Strait (en) |
Wuri da fasali
gyara sasheƘananan ɓangaren kogin yana nuna fasalin tafkin Barrington, wanda shine babban wuri don yin wasan tsere.Shi ne kuma wurin da ƙauyen Forth yake.
Kogin wani bangare ne na aikin samar da wutar lantarki na Mersey -Forth, wanda ya hada da tashoshin wutar lantarki guda bakwai. An gina tashoshin wutar lantarki guda uku a kan Kogin Forth da kansa,ciki har da tashar wutar lantarki ta Cethana (take tafkin Cethana ); Tashar Wutar Lantarki ta Ƙofar Aljannu (tafarkin tafkin Barrington); da Tashar Wutar Lantarki ta Paloona (wanda ke mamaye tafkin Paloona. )
Babban ɓangaren kogin kuma ana san shi da Babban Ƙasar Kogin Forth kuma yana ƙunshe da wurin shakatawa na Cradle Mountain-Lake St Clair tare da tushen kogin yana kan gangaren kudu na Dutsen Pelion West.
Matsalolin kogin yana da 1,126 square kilometres (435 sq mi) .