Gasar cin kofin duniya Ita ce gasar wasanni ta duniya wacce ƙungiyoyin da suka halarta - yawanci ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa ko kuma daidaikun mutanen da ke wakiltar ƙasashensu - suna fafatawa don neman kambun zakaran duniya . Abubuwan da suka fi dacewa da ra'ayi sune gasar cin kofin duniya na FIFA don ƙungiyar ƙwallon ƙafa (mafi mashahurin wasanni na wasanni a duniya), tare da gasar cin kofin duniya na Cricket na ICC don cricket, duka biyun da aka sani kawai a matsayin "Kofin Duniya." Duk da haka, akwai wasu shahararrun gasannin wasanni na ƙungiyar da aka yi wa lakabi da "kofin duniya", kamar gasar cin kofin duniya ta Rugby, gasar cin kofin duniya ta Rugby, da kuma gasar cin kofin duniya na Hockey .

Kofin duniya
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na sports competition (en) Fassara da international competition (en) Fassara
Gasar cin kofin duniya ta Alpine Skiing ta ƙunshi jerin gasa inda ake ƙidayar sakamako tare
Kofin duniya
Gasar cin kofin duniya

Gasar cin kofin duniya gabaɗaya, ko da yake ba koyaushe ba ne, ana ɗaukar gasar firimiyar a wasanninta, tare da wanda ya yi nasara ya sami mafi girma a wannan wasan kuma yana iya yin iƙirari ga kambun mafi kyawun wasanninsu. Sai dai a wasu wasannin gasar Olympics tana da aqalla daraja, yayin da sauran wasanni kamar su nutsewa da wasannin motsa jiki na motsa jiki ke banbanta tsakanin wasannin farko da za su fafata, kamar gasar cin kofin duniya da na Olympics, da kuma gasar cin kofin duniya da ake shiryawa a matsayin gasar cin kofin duniya. ƙaramin sikeli amma babban matakin nuni taron tare da ƙananan filaye masu daraja.

Bambance-bambance tsakanin gasar cin kofin duniya da gasar cin kofin duniya

gyara sashe
Wasanni Gasar cin kofin duniya Gasar Cin Kofin Duniya
Alpine ski FIS Alpine Ski gasar cin kofin duniya Gasar Ski ta Duniya ta FIS
Maharba Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Maharba ta Duniya
Gymnastics na fasaha Wasannin Gymnastics na Duniya Gasar Wasannin Gymnastics ta Duniya
Biathlon Biathlon gasar cin kofin duniya Biathlon World Championships
Wasan motsa jiki Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Cin Kofin Duniya
Gudun kan iyaka FIS Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Ski ta Duniya ta FIS ta Nordic
Curling Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Cin Kofin Duniya
Yin keke UCI Road gasar cin kofin duniya UCI gasar cin kofin duniya
Ruwa Fina Diving World Cup Gasar Cin Kofin Ruwa ta Duniya ta FINA
Yin shinge Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Cin Kofin Duniya
Ƙwallon ƙafar ƙafa FIS Freestyle Ski gasar cin kofin duniya Gasar Ski ta Duniya ta FIS
Luge Luge gasar cin kofin duniya FIL Gasar Luge ta Duniya
Nordic hade FIS Nordic Gasar Cin Kofin Duniya Gasar Ski ta Duniya ta FIS ta Nordic
Rhythmic gymnastics Gasar Gymnastics ta Duniya Gasar Wasannin Gymnastics ta Duniya
Yin tsalle-tsalle FIS Ski Jumping World Cup Gasar Ski ta Duniya ta FIS ta Nordic
Gudun kankara ISU Speed Skating gasar cin kofin duniya Gasar Skating na Gudun Duniya

Wasu hukumomin wasanni sun fi son taken " Gasar Cin Kofin Duniya " ko kuma kalmar da ke da alaƙa; wasu ma suna shirya duka gasar cin kofin duniya da gasar cin kofin duniya mai dokoki daban-daban. Yawancin lokaci, irin waɗannan gasa suna ɗaukar ɗaya daga cikin nau'i biyu, gajeriyar gasa ta lokaci-lokaci ko jerin tarurruka na tsawon shekara guda, amma galibi yawancin wasanni suna da gasar cin kofin duniya (yawanci yana kunshe da abubuwa da yawa a cikin kakar wasa), da gasar duniya (yawanci guda ɗaya). aukuwa). Wasu misalai suna cikin tebur mai zuwa. Gasar cin kofin duniya na lokaci-lokaci ko gasar cin kofin duniya yawanci tana ɗaukar nau'ikan gasa ƙwanƙwasa (wataƙila tare da matakin rukuni na farko). Ana gudanar da wannan ne tsawon kwanaki ko makonni, inda a ƙarshe za a rage masu shiga zuwa biyu, kuma gasar ta ƙare a gasar cin kofin duniya . Masu nasara (masu) suna ɗaukar taken Gwarzon Duniya (s) kuma su riƙe shi har zuwa lokacin da za a gudanar da taron na gaba (yawanci shekaru ɗaya, biyu, ko huɗu bayan haka). Wannan tsari ya fi zama ruwan dare a wasanni na ƙungiyar, kamar yadda yake tare da gasar cin kofin duniya ta FIFA ko gasar cin kofin duniya ta Cricket .

Manazarta

gyara sashe