Kia Venga mota ce da Kia ke ƙera don kasuwar Turai a cikin tsararraki ɗaya tsakanin 2009 da 2019, tare da ƙaramin ƙirar MPV mai tsayi.

Kia Venga
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na supermini (en) Fassara
Mabiyi Kia Soul
Ta biyo baya Kia Stonic
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Brand (en) Fassara Kia Motors
Location of creation (en) Fassara Žilina (en) Fassara
Powered by (en) Fassara Injin mai
Shafin yanar gizo kia.com…
Kia_Venga_front_20101128
Kia_Venga_front_20101128
Kia_Venga_Interieur
Kia_Venga_Interieur
Kia_Venga_Spirit_Champagnersilber_Heck
Kia_Venga_Spirit_Champagnersilber_Heck
Kia_Venga_interior
Kia_Venga_interior
Kia_Venga_Interieur
Kia_Venga_Interieur

Venga ya yi muhawara a 2009 Frankfurt Auto Show raba dandamali tare da Kia Soul (da Rio mai fita). Venga da Hyundai ix20 bambance-bambancen injinan lamba ne .

Gregory Guillaume ne ya tsara Venga a Cibiyar Bincike da Ci Gaban Kia ta Rüsselsheim, a ƙarƙashin jagorancin Peter Schreyer, shugaban ɗakin studio na Kia na Turai. Ya dogara ne akan manufar Kia's No3, wanda aka gabatar a shekarar 2009 Geneva Auto Show.

Tare da zane wanda ke jaddada sararin ciki da kuma amfani, Venga ya nuna doguwar wheelbase don aji, a 2,615 mm; rufin rufi mai tsayi 1,600 mm don haɓaka sararin samaniya; da Aerodynamic CD na 0.31. [1] Jirgin mai nauyin lita 440 ya faɗaɗa zuwa lita 1253 tare da naɗe kujerun baya. [2] Kujerun na baya masu tsaga kuma suna zamewa gaba da baya har zuwa mm 130 [2] kuma suna iya ninka gaba ɗaya lebur, ba tare da buƙatar daidaitawa ko cire madaidaitan wurin zama ba. [2]

Duk samfuran sun ƙunshi birki na kulle-kulle, kula da kwanciyar hankali na lantarki, farawa tudu, fitilun haɗari waɗanda aka kunna ta hanyar birki na gaggawa, saka idanu kan matsa lamba na taya, jakunkunan iska guda shida, ƙayyadaddun bel ɗin kujera mai ɗaukar nauyi da madaidaicin gaba. Kayan aikin matakin datsa na sama sun haɗa da rufin hasken rana, fitilolin baya na LED, kunna wuta mara maɓalli, fitilun gida maraba da tuƙi mai zafi. [2]

Venga ta yi amfani da grille na kamfanoni na Kia, wanda aka sani da Tiger Nose . MPV ta lashe lambar yabo ta iF Design Award na Jamus a cikin 2009, sannan kuma lambar yabo ta Red Dot (ƙirar ƙira) a cikin 2010.

Kia ya fito da Venga da aka ɗaga fuska a farkon 2015, tare da babban grille na gaba, gyaran fuska mai ƙarfi, da sabon watsawa ta atomatik mai sauri shida wanda ya maye gurbin na baya mai sauri huɗu. Samar da Venga ya ƙare a farkon 2019, ba tare da magaji ba.

Yuro NCAP

Sakamakon gwajin Yuro NCAP na LHD, bambance-bambancen hatchback kofa biyar akan rajista daga 2010:

Gwaji Ci maki
Gabaɗaya: </img></img></img></img></img>
Babban mai zama: 79% 28.4
Yaron da ke zaune: 66% 32.3
Matafiya: 64% 23
Taimakon aminci: 71% 5

Bayan gwajin farko, Kia ya yi gyare-gyare da yawa na tsari da aminci ga Venga, kuma ya sake tantance shi.

Gwaji Ci maki
Gabaɗaya: </img></img></img></img></img>
Babban mai zama: 89% 32.1
Yaron da ke zaune: 85% 41.8
Matafiya: 64% 23
Taimakon aminci: 71% 5

An sadu da Venga tare da ra'ayoyi daban-daban a Turai. Top Gear ya ba motar maki 4 cikin 10, yana kiranta: "Kamar yadda mai hankali da dadi kamar busassun busassun. Mota mai kyau, watakila ɗaya don Brigade na Freedom Pass." Autocar ya ƙididdige shi uku cikin tauraro biyar, yana yabon faffadan ciki, ingantaccen injin injin, da ƙayyadaddun ƙayyadaddun karimci, amma yana sukar wasan motsa jiki, salo mara kyau, da farashi.

Wace Mota? ya baiwa motar tauraro biyu cikin biyar. Auto Express ya ba shi uku daga cikin taurari biyar, yana mai cewa: "Kia Venga ya yi tasiri sosai a cikin karamin MPV, tare da sararin samaniya da kima mai karfi."

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named refcbd
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named motor1