Kia EV6 shine batirin lantarki m crossover SUV wanda Kia ke samarwa. An gabatar da shi a cikin Maris 2021, ita ce motar Kia ta farko da aka keɓe, kuma samfurin farko da aka haɓaka akan Platform Global Modular Platform (E-GMP) mai kama da Hyundai Ioniq 5 . Har ila yau, shi ne samfurin farko da aka sanya suna a ƙarƙashin sabon sunan da aka keɓe don layin motocin lantarki na Kia, wanda zai kasance daga EV1 zuwa EV9. EV6 ita ce Motar Turai ta shekarar 2022 na shekara .

Kia EV6
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na crossover (en) Fassara da battery electric vehicle (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Shafin yanar gizo worldwide.kia.com… da kia.com…
Has characteristic (en) Fassara vehicle-to-load (en) Fassara
Kia_EV6_003
Kia_EV6_003
Kia_EV6_004
Kia_EV6_004
KIA_EV6_GT_China
KIA_EV6_GT_China
Kia_EV6_CV_Brown_(10)
Kia_EV6_CV_Brown_(10)
Kia_EV6_CV_Brown_(6)
Kia_EV6_CV_Brown_(6)

An saki EV6 a ranar 2 ga Agustan shekarar 2021 bayan an bayyana saitin hotuna akan 15 Maris 2021. An haɓaka shi a ƙarƙashin codename CV, shine samfurin Kia na farko wanda ya dogara da dandalin motar lantarki na E-GMP .

Ana da'awar ƙirar GT tana da 0–100 kilometres per hour (0–62 mph) lokaci a cikin daƙiƙa 3.5, saurin cajin 800V da aikin abin hawa-zuwa-ɗorawa.

Yana da fasalin nuni mai lankwasa panoramic a ciki, wanda ke buɗe ƙarin sarari yayin da mai sarrafawa don sauyawa tsakanin bayanan bayanai da HVAC a ƙasan allon kewayawa da maɓallin taɓawa don amfani da wurin zama mai zafi da kuma tuƙi yana ƙara haɓaka amfani da direba. Filin taya na EV6 shine 520 L (18.4 ku ft) (VDA misali) kuma ana iya ƙara shi har zuwa 1,300 L (45.9 ku ft) lokacin da aka naɗe kujerun baya. An yi iƙirarin samar da kayyayaki masu ɗorewa don aljihun kofa, kushin hatsari, hasken yanayi, ado da kujerun fata na Nappa. Hakanan yana haɓaka nunin kai tsaye na gaskiya, zaɓin kyamarar 360 °, filin ajiye motoci mai nisa, tare da fasahar aminci gami da Lane Follow Assist, Taimakon Taimakawa Taimako na Hanyar Hanya 2 ( sarrafa jirgin ruwa mai daidaitawa mai sarrafa kansa ) gami da canza layin mota, guje wa karo na AEB, nesa nesa. Taimakon kiliya mai wayo da Taimakon fita Lafiya.

Farashin EV6GT

gyara sashe

An fito da EV6 GT a ranar 4 ga Oktoba, 2022; sigar EV6 babban aiki ne, wanda yakamata ya tashi daga sifili zuwa 100 km/h a cikin daƙiƙa 3.5. The EV6 GT siffofi hudu-piston calipers tare da monoblock gaban dabaran da inganta girma / ayyuka a kan tushe model, da wani jiki ƙarfafa tare da gaban strut zobe da na baya kaya bene ƙarfafa sanduna. Bugu da ƙari, tuƙin wutar lantarki da ke rakiyar rak da fasaha mai ma'ana mai ma'ana yana haɓaka martanin tuƙi zuwa sauri.

Dangane da ƙira, ƙayyadaddun ƙafafun 21-inch na GT da calipers masu launin neon sun fito waje, kuma ana amfani da mai watsawa a ƙasan ƙaramar baya don haɓaka kwararar iska a ƙarƙashin motar don taimakawa haɓakawa. An sanye cikin ciki da sitiyarin D-cut, maɓallan Yanayin GT, kujeru, da sauran launukan neon. Bugu da ƙari, Yanayin GT tare da aikin RBM wanda ke haɓaka amfani da birki na farfadowa da Kia's na farko Drift Mode ana amfani da su.

Ƙayyadaddun bayanai

gyara sashe
Gyara Baturi Tsarin tsari Ƙarfi Torque 0-100 km/h



</br> (0-62 mph)



</br> (Na hukuma)
Babban gudun
Daidaitaccen Range 58 kW ku 2WD 125 kilowatts (170 PS; 168 hp) 350 newton metres (258 lb⋅ft) 8.5s ku 185 kilometres per hour (115 mph)
4WD 173 kilowatts (235 PS; 232 hp) 605 newton metres (446 lb⋅ft)
Dogon Rage 77.4 kW 2WD 168 kilowatts (228 PS; 225 hp) a 4,600-9,200 rpm 350 newton metres (258 lb⋅ft) a 0-2,600 rpm 7.3s ku
4WD 239 kilowatts (325 PS; 321 hp) a 6,800-9,200 rpm 605 newton metres (446 lb⋅ft) a 0-4,400 rpm 5.2s ku
GT 430 kilowatts (585 PS; 577 hp) a 6,800-9,000 rpm 740 newton metres (546 lb⋅ft) a 0-4,200 rpm 3.5s ku 260 kilometres per hour (162 mph)

Reviews da liyafar

gyara sashe

A cikin Disamba 2022, Bloomberg ya kira EV6 a matsayin mafi kyawun madadin Model 3 daga Tesla ga waɗanda Elon Musk ya kashe.

  • 'Mafi Mafi Kyau' a cikin 2022 Red Dot Design Awards
  • 2022 Motar Turai na Shekara
  • 2022 Motar Irish na Shekara
  • 2022 Wace Mota? Mota mafi kyawun shekara
  • Wanda ya lashe kyautar 'Premium' a cikin kyautar motar Jamus ta shekarar 2022
  • 'Crossover of the Year' a Kyautar <i id="mwzw">TopGear.com</i> 2021
  • Wanda ya ci nasara tare da lambar yabo mafi kyawun motoci na shekarar 2021/2022
  • Takaddun sawun Carbon Samfura daga Kamfanin The Carbon Trust na United Kingdom.
  • 2023 kyautar Motar Indiya ta Shekara (ICOTY) Kyautar motar motar Green
  • 2023 Arewacin Amurka Motar Amfani na Shekara
  • 2023 Zaɓin Direba na Makon Mota mafi kyawun shekara

EV6 ta sami ƙimar aminci ta tauraro biyar na Yuro NCAP .

Yuro NCAP maki
Gabaɗaya kima </img></img></img></img></img>
Babban Mazauna 90%
Yaro Mazauna 86%
Masu Amfani da Hanyar Hanya 64%
Taimakon Tsaro 87%