KT
KT, kT ko kt na iya nufin:
Arts da kafofin watsa labarai
gyara sashe- KT Bush Band, ƙungiyar da mawaƙa Kate Bush ta kafa
- <i id="mwDg">KT</i> (fim), fim mai ban sha'awa na siyasa na Japan na 2002, dangane da ainihin sace Kim Dae-jung
- Karlstads-Tidningen ( KT ), wata jaridar Sweden da aka saki a Karlstad
- Knight (chess), yanki wasan jirgi (kamar yadda aka yi amfani da shi a cikin sanarwa)
Kasuwanci da ƙungiyoyi
gyara sashe- KT Corporation, kamfanin sadarwa ne a Koriya ta Kudu, tsohon Koriya Telecom
- Kataller Toyama, ƙungiyar ƙwallon ƙafa a Japan
- Kandy Tuskers, ƙungiyar da ke halartar gasar Premier ta Lanka
- Haikalin Kensington, cocin Pentecostal ne a yammacin London, UK
- Koei Tecmo, kamfani mai riƙewa wanda aka kirkira a cikin 2009 ta haɗin kamfanonin wasan bidiyo na Japan Koei da Tecmo
- Birgenair (IATA code KT), wani tsohon kamfanin jirgin sama na haya na Turkiyya wanda ke da hedikwata a Istanbul, Turkiyya
Mutane
gyara sashe- KT Manu Musliar (an haife shi a 1934), masanin addinin Islama na Indiya, mai magana, kuma marubuci
- KT McFarland (an haife shi 1951), jami'in gwamnatin Amurka kuma mai sharhin siyasa
- KT Oslin (1942–2020), mawaƙin mawaƙin ƙasar Amurka kuma mawaƙa
- KT Sankaran (an haife shi 1954), alƙalin Indiya
- KT Sullivan, mawaƙin Amurka kuma ɗan wasan kwaikwayo
- KT Tunstall (an haife shi a shekara ta 1975), mawaƙin Scottish-songwriter
- Kola Tubosun, marubuci kuma masanin harshe a Najeriya
Wurare
gyara sashe- Yankin lambar lambar KT, UK, ta rufe kudu maso yammacin London da arewacin Surrey a Ingila
- Tsibirin Kirsimeti [lambar kasa ta NATO: KT], yankin Australiya a Tekun Indiya
- Kastoria, Girka (lambar farantin abin hawa KT)
- Katy, Texas, mai suna bayan layin dogo Kansas-Texas-Missouri
- Kitzingen, Jamus (lambar farantin abin hawa KT)
- Kuala Terengganu, birni ne a Malaysia
- Kutina, Croatia (lambar farantin abin hawa KT)
- Tarnów, Poland (lambar farantin abin hawa KT)
Kimiyya da fasaha
gyara sashePhysics da sunadarai
gyara sashe- Kt, karat ko Carat, a cikin nazarin allo na zinare
- <i id="mwTA">kT</i> (makamashi), a cikin kimiyyar lissafi, ana amfani dashi azaman ƙima mai ƙima don ƙimar makamashi a cikin tsarin sikelin ƙwayoyin cuta
- Kilotesla (kT), naúrar yawan juzu'i na maganadisu
- Kiloton (kt), ma'aunin kuzari da aka saki a fashewar abubuwa
- karfin juyi na mota (K T )
- Knot (naúrar), naúrar gudu (kodayake "kn" shine alamar da aka fi so)
- Kosterlitz - Canji mara iyaka a cikin injiniyoyin ƙididdiga
Motoci
gyara sashe- Kriegstransporter, jerin Yaƙin Duniya na II na jiragen ruwan fataken Jamus ( KT 1 - KT 62 ), kamar KT 3
- King Tiger, tankin Jamus da aka ƙera a lokacin Yaƙin Duniya na II
- KT don Krylatyj Tank, tankin Antonov A-40, wanda kuma ake yiwa laƙabi da "tankin tashi" ko "tankin fuka-fuki"
Magani
gyara sashe- Cutar Klippel -Trénaunay, wani yanayin rashin lafiya na ɗan lokaci wanda jijiyoyin jini da/ko jijiyoyin jini suka kasa yin kyau.
Sauran amfani a kimiyya da fasaha
gyara sashe- Taron KT -Cretaceous-Paleogene taron ƙarewa ko taron K-Pg, wanda aka fi sani da Cretaceous-Tertiary ko KT taron, yawan ɗimbin nau'in kusan shekaru miliyan 66 da suka gabata
- Iyakar K -Pg, tsohon iyakar KT, taƙaitaccen yanayin ƙasa don sauyawa tsakanin lokacin Cretaceous da Paleogene
- Sikelin Kardashev, hanyar auna matakin ci gaban fasaha na wayewa
- Kotlin (yaren shirye -shirye), yaren shirye -shirye don Injin Virtual Java
Lakabi
gyara sashe- Knight Bachelor (Kt), wanda wasu ke tunanin zama wani ɓangare na tsarin karramawar Burtaniya amma Knight Bachelor a zahiri ba shi da waɗanda aka zaɓa bayan zaɓe.
- Knight na Thistle (KT), memba na Order of Thistle
- Knight Templar, babban matakin tsarin York Rite - freemansory
Sauran amfani
gyara sashe- "Tsawon Lokaci" kamar yadda yake cikin ATKT ( An ba da izinin kiyaye sharuddan ), ana amfani dashi a tsarin ilimin Indiya
- KT, acronym for Canja wurin Ilimi, canja wurin ilimi daga wani ɓangare na ƙungiya zuwa wani
- Kaituozhe (dangin roka), wanda ke amfani da kariyar KT
- Kennitala (kt.), Lambar shaidar Icelandic
Duba kuma
gyara sashe- Kati (disambiguation)
- Katie
- Katy (rashin fahimta)
This disambiguation page lists articles associated with the same title. If an internal link led you here, you may wish to change the link to point directly to the intended article. |