Jorge Penna
Jorge Penna ya kasance manajan ƙwallon ƙafar Brazil.
Jorge Penna | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | association football manager (en) | ||||||||||||||||||
|
Aikin koyarwa
gyara sasheNa farko da aka ambata ficewar Penna a cikin kula da ƙwallon ƙafa ta duniya ya zo lokacin da aka naɗa shi manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Jamaica a shekara ta 1962.[1][2] Da alama ya ɗan yi ɗan lokaci a matsayin kocin tawagar ƙwallon ƙafa ta Najeriya tsakanin shekarar 1963 zuwa 1964, kafin ya koma Jamaica don buga wasannin neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1966 da 1965.[3]
Bayan wani ɗan lokaci kaɗan a matsayin manajan Najeriya, ba a san abin da ya faru da Penna ba, ko da yake ana kyautata zaton ya rasu.[3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Jorge Penna confident in winning strategy". jamaica-gleaner.com. 13 January 1962. Retrieved 1 January 2024.
- ↑ Scott, Livingston (6 August 2020). "Penna changed Jamaican football after independence - 'Skill' Cole". jamaica-gleaner.com. Retrieved 21 August 2022.
- ↑ 3.0 3.1 Shittu, Ibitoye (14 January 2019). "Where is Brazilian football coach Jorge Penna who coached Nigeria's Super Eagles twice?". legit.ng. Archived from the original on 21 August 2022. Retrieved 21 August 2022.