Joanna Kachilika
Joanna Kachilika (an Haife ta 8 Yuni 1984) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Malawi kuma kyaftin ɗin tawagar ƙasar Malawi wanda ke taka leda a matsayin tsaron raga ko kuma na kare reshe. [1] [2] Ta fito a gasar cin kofin duniya sau biyu ga Malawi a 2011 da kuma 2019 . [3] Ta kuma yi gasar Commonwealth sau uku a jere a 2010, 2014 da 2018 tana wakiltar Malawi.[4]
Joanna Kachilika | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 8 ga Yuni, 1984 (40 shekaru) |
Sana'a |
A watan Satumba na 2019, an saka ta a cikin tawagar Malawi don jagorantar ƙungiyar don gasar cin kofin ƙwallon ƙafa ta Afirka ta 2019 . [5]
Magana
gyara sashe- ↑ "Joanna Kachilika". Netball World Cup (in Turanci). Archived from the original on 28 September 2019. Retrieved 28 September 2019.
- ↑ "Joanna Kachilika". Netball Draft Central (in Turanci). Retrieved 28 September 2019.[permanent dead link]
- ↑ "Malawi". Netball Draft Central (in Turanci). Archived from the original on 3 June 2021. Retrieved 28 September 2019.
- ↑ "Kukoma Diamonds players dominate Malawi Queens call up ahead Commonwealth games". Maravi Post. 4 March 2018. Retrieved 28 September 2019.
- ↑ "Coach Peace Chawinga names Malawi Queens squad ahead of African Championship". 27 September 2019. Retrieved 28 September 2019.