Intel 430HX
Intel 430HX (mai suna Triton II) chipset ne daga Intel, yana tallafawa Socket 7 processors, gami da Pentium da Pentium MMX. An kuma san shi da i430HX kuma an sake shi a watan Fabrairun 1996. Lambar ɓangaren hukuma ita ce 82430HX.
Intel 430HX |
---|
Abubuwan da ke ciki
gyara sasheChip ɗin 430HX yana da duk fasalulluka na 430FX (Triton I) tare da tallafi ga ECC, daidaitattun RAM, hanyoyi biyu SMP, USB, sannan PCI na yanzu don inganta saurin.
Ya ƙunshi ɗaya 82439HX TXC, arewacin arewa da ɗaya PIIX3, kudu maso kudu. Chip ɗin 430HX yana tallafawa har zuwa 512MB na RAM (64MB ko 512MB cacheable dangane da girman RAM).
Gidan wasan kwaikwayo
gyara sashe-
Intel FW82439HX PCIset System Controller (TXC)
Ƙuntatawa
gyara sasheBa duk allon 430HX da aka ba da izini don fadada RAM ba, kawai yana ba da izinin 64MB cacheable; 430HX kuma bai goyi bayan sabuwar fasahar ƙwaƙwalwar SDRAM ba. Tallafin voltaji biyu, don Pentium MMX ko AMD K6 CPUs, kuma ba tilas ba ne a kan allon 430HX, yana buƙatar amfani da mai shiga tsakani don sauka da ƙarfin lantarki.
Dubi kuma
gyara sashe- Jerin chipsets na Intel
Manazarta
gyara sashe