In Search of Voodoo: Roots to Heaven
In Search of Voodoo: Roots to Heaven shine fim ɗin tarihi ne na tarihin rayuwar Benin da aka yi shi a shekarar 2018 wanda ɗan wasan kwaikwayo Djimon Hounsou ya jagoranta, a cikin halarta na farko.[1] Fim ɗin ya dogara ne akan abubuwan da suka faru na gaskiya daga rayuwar Hounsou kuma yana mai da hankali kan tatsuniyoyi na sirri, al'adu, da na ruhaniya na Voodoo a yammacin Afirka.[2] Daga cikin wasu abubuwa, fim ɗin ya ƙunshi bukukuwa biyu na girmama ruhun ruwa Mami Wata a Grand-Popo, Benin.[3]
In Search of Voodoo: Roots to Heaven | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2018 |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Benin da Tarayyar Amurka |
Distribution format (en) | video on demand (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
During | 65 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Djimon Hounsou (mul) |
External links | |
Specialized websites
|
Nunawa a ƙasa da ƙasa
gyara sashe- 10 Maris 2018 - Miami International Film Festival (farkon duniya)
- 10 da 12 Yuni 2018 - Zanzibar International Film Festival
- 16 ga Fabrairu, 2019 - Bikin Fim ɗin Black na Toronto
- 9 Fabrairu 2018 – Bikin Fina-Finan Pan African
- 9 Maris 2019 – Sabon Bikin Fina-finan Afirka
liyafa
gyara sasheGuy Lodge na Daban-daban ya rubuta cewa, "idan [ In Search of Voodoo: Roots to Heaven ] yana da ƴan gefuna waɗanda ba a warware su ba, yana ba da hujja mai gamsarwa don cikakken sake nazarin batunsa: Yin aiki a ciki daga alaƙar sa da Afirka ta Yamma. Voodooism zuwa wani faffadan nazarin al'adun da ya haifar a cikin ƙasashen waje, wannan fim na mintuna 65 yana da haske kuma mai zurfafawa yayin da yake kusa da gida, amma zai iya tsayawa ƙarin nazarin ilimin ɗan adam a cikin dogon hangen nesa."[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Clarke, Harry (3 April 2018). "In Search of Voodoo: Roots to Heaven – Documentary Feature". The Young Folks. Retrieved 20 October 2020.
- ↑ 2.0 2.1 Lodge, Guy (12 March 2018). "Miami Film Review: 'In Search of Voodoo: Roots to Heaven'". Variety. Retrieved 20 October 2020.
- ↑ Dorsey, Lilith (2020). Orishas, Goddesses, and Voodoo Queens: The Divine Feminine in the African Religious Traditions. Weiser Books. pp. 88–89. ISBN 978-1578636952.