Taimaka mana mu haɗe batutuwan Transgender akan Wikipedia kuma mu sami damar cin kyaututtuka masu girma a zaman wani ɓangare na Watan Fadakarwa na Transgender!

Hukumin Philemon
Bayanai
Iri ma'aikata
Mulki
Hedkwata Nairobi
Tarihi
Ƙirƙira 1992
philemonafrica.org

Filimon Ministries

Daga Wikipedia, encyclopedia na kyauta

Tsallaka zuwa kewayawa Jump don bincika

Wannan labarin na iya ƙunsar wuce gona da iri ko nassoshi marasa dacewa ga tushen bugu da kansa. Da fatan za a taimaka  inganta shi ta hanyar cire nassoshi zuwa tushe mara tushe inda ake amfani da su ta hanyar da ba ta dace ba. (Mayu 2018) (Koyi yadda da lokacin cire wannan saƙon)

Fahimtar Ministocin Philemon 2009 Nau'in ma'aikatar gidan yari ta Kirista hedkwatarNairobi, Kenya

Wanda ya kafa

Kelvin Mwikya

Mutane masu mahimmanci

Martin da Reuben, Shugaban Philemon UKWebsitephilemonministries.org

Philemon Ministries tushe ne na agaji wanda Kelvin Mwikya ya fara a Nairobi, Kenya, a cikin 2009. Ƙungiyar ta ba da abinci, matsuguni, ba da shawara, al'umma, horo da aikin yi ga fursunoni da tsoffin fursunoni. Ofishin Mataimakin Shugaban Kenya da Lord Goldsmith ke tallafawa wannan sadaka.[[1] [2] cikin Littafi Mai Tsarki, inda manzo Bulus ya shiga tsakani tsakanin ɗan fursuna da aka canja da tsohon ubangidansa Filimon.[3]

Abubuwan da ke ciki

1 manufa

haɗi na waje 

Philemon ya mayar da hankali kan gyarawa, sake hadewa da matasa masu laifi da aikin bishara da almajirantarwa a Kenya. Ƙungiyoyin suna ba da abinci, matsuguni, shawarwari, tallafin ilimi da horar da sana'o'i, tare da babban burin sake shiga cikin al'umma.

Tarihin kungiya

gyara sashe

A cikin 2009, Mwikya ne ya kafa Philemon a hukumance a matsayin ƙungiyar agaji ta Kenya. Matakin farko da ya yi shi ne magance ainihin bukatun fursunonin, ta hanyar samar da takarda bayan gida, sabulu, abinci da tufafi. Yayin da Philemon ya girma, Mwikya ya fara ƙara himma, kamar azuzuwan ƙwarewar kasuwanci tare da mahalarta koyo dabarun kamar sarrafa kuɗi, adana hannun jari da tsada.

Kelvin Mwikya yana aiki

Philemon ya kafa gida mai nisa na farko a Kenya, yana ɗaukar mazauna cikin shirin watanni shida. Ya zuwa watan Janairun 2011, kusan fursunoni 150 da aka sako sun wuce tsakiyar gidan. Mazauna suna koyon ƙwarewa kamar aikin kafinta, aikin ƙarfe da ɗinki a cikin kasuwancin zamantakewa na Philemon. Philemon yana taimaka wa mazauna wurin su ci gaba da samun aikin yi, alal misali, ta taimakon mazauna wurin samun katin shaida.

An lura da aikin Mwikya, duka majami'u da ke son taimakawa da kuma jami'an gwamnati, waɗanda suka nemi ya taimaka musu su magance gazawar tsarin.

Philemon yana aiki tare da gwamnati da ƙungiyoyin jama'a, majami'u na gida da abokan tarayya na duniya.[4] Ayyukanta na yanzu sun haɗa da:

Ziyartar gidajen yari don yin shelar bishara da kuma tanadin buƙatu na zahiri

Samar da al'umma ga tsoffin fursunoni a tsakiyar gidanmu da kuma ta hanyar hanyoyin sadarwa na tallafawa takwarorinsu na gida

Koyar da mahimman rayuwa da ƙwarewar aiki, haɓaka ɗabi'a, ƙarfafa tuba da canji, horo da jagoranci.

Tallafawa tsoffin fursunoni wajen yin sulhu da iyalansu, samar da rayuwa mai dorewa ga kansu da zama masu yi wa al’ummarsu hidima.

Shiga cikin tattaunawar siyasa da sake fasalin shari'ar laifuka da tsarin kurkuku

Ayyukan gidan yari na Philemon sun haɗa da rarraba Littafi Mai-Tsarki, ƙungiyoyin abokantaka na kurkuku, tarurrukan sararin sama da tallafin jin daɗi. Ƙungiyoyin zaman kurkuku guda biyar suna yin taro kowace Asabar a gidajen yari biyar a larduna huɗu, kuma ƙungiyoyin suna yin nazarin Littafi Mai Tsarki da yawa a kan batutuwan da suka shafi yau da kullum. Manufar kungiyoyin rayuwa shine shirya fursunoni don sakin su ta hanyar tallafi da sulhunta dangi, da ba da jagoranci kan kalubalen da ake fuskanta yayin sakin, da suka hada da aiki, gidaje da kuma kyama.

Manazarta

gyara sashe
  1. "A fresh start for former convicts". Daily Nation. 15 October 2010. Archived from the original on 25 May 2024. Retrieved 25 November 2011.< Sunan sadaka ya fito ne daga Wasiƙar zuwa ga Filimon
  2. "The Attorney General Visits CLEAR in Nairobi". The Lawyers' Christian Fellowship. 2007-01-13. Archived from the original on 2011-07-28. Retrieved 2011-02-05
  3. Philemon Foundation, Kenya". Philemon.org. Archived from the original on 2011-09-23. Retrieved 2011-11-30
  4. "Activities of Philemon". Philemon.org. Archived from the original on 2012-04-02. Retrieved 2011-11-30