Gudanar da muhalli
Ƙungiyar muhalli (wani lokaci ana kiranta gudanar da halittu), har ila yau ciki har da kiyayewa da siyasar kore, ƙungiya ce ta falsafa zamantakewa, da siyasa daban-daban don magance matsalolin muhalli .Masana muhalli suna ba da shawarar gudanar da adalci mai ɗorewa na albarkatu da kula da muhalli ta hanyar sauye-sauye a manufofin jama'a da halayen mutum.A cikin amincewa da ɗan adam a matsayin mai shiga cikin (ba makiyin) muhallin halittu ba, ƙungiyar ta dogara ne akan ilimin halitta, lafiya, da 'yancin ɗan adam.
![]() | |
---|---|
![]() | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na |
political movement (en) ![]() |
Significant person (en) ![]() |
James Ranald Martin (en) ![]() ![]() |
Notable work (en) ![]() |
I am (en) ![]() |
Political ideology (en) ![]() |
environmentalism (en) ![]() |
Gagarumin taron |
Alkali Act 1863 (en) ![]() ![]() |
Has goal (en) ![]() |
sustainability (en) ![]() ![]() |
In opposition to (en) ![]() |
environmental degradation (en) ![]() ![]() |
- See also: Environmentalism

Yunkurin muhalli wani yunkuri ne na ƙasa da ƙasa, wanda ƙungiyoyi da dama ke wakilta, daga masana'antu zuwa tushe kuma ya bambanta daga kasa zuwa kasa.Saboda yawan membobinsa, bambance-bambancen imani da ƙarfi, da kuma yanayin hasashe lokaci-lokaci, gudanar da muhalli ba koyaushe yake haɗuwa cikin manufofinsa ba.Har ila yau, motsi ya ƙunshi wasu ƙungiyoyi tare da ƙarin takamaiman mayar da hankali, kamar a gudanar da yanayi.A mafi girmansa, gudanarwar ya haɗa da ƴan ƙasa masu zaman kansu, ƙwararru, mabiya addinai, ƴan siyasa, masana kimiyya, ƙungiyoyin sa-kai, da masu ba da shawara.