Gidauniyar Hot Sun ƙungiya ce mai zaman kanta wacce ke aiki a birnin Nairobi, na ƙasar Kenya tare da matasa daga yankunan karkara da sauran al'ummomin da ke gabacin Afirka don horarwa da fallasa basirarsu da damarsu a fagen duniya. Gidauniyar Hot Sun tana horar da matasa ta kowane fanni na shirya fina-finai, tun daga rubuce-rubucen rubutu, kamara, sauti, tsarawa, tsara kasafin kuɗi, samarwa, jagora, gyara, da tallata. Vision of Hot Sun Foundation: Canjin zamantakewa ta hanyar fasaha da kafofin watsa labaru Ofishin Jakadancin Hot Sun Foundation: Gano da haɓaka basirar matasa don ba da labarunsu akan fim.

Gidauniyar Hot Sun
masu gidauniyar Hot SUN

Tsarin Gidauniyar

gyara sashe

Shirye-shirye na yanzu Hot Sun Foundation tana da manyan shirye-shirye guda uku:

  • Makarantar Fim ta Kibera, a Nairobi, Kenya tana ba da cikakkiyar horarwar fina-finai da samarwa. Matasan da ake horar da su a MAKARANTAR FILM KIBERA suna bunƙasa hazaƙar su, suna ba da labarinsu, su zama abin koyi kuma ta haka ne za su canza al’ummarsu. Ƙungiyoyin labarai daban-daban sun ba da labarin makarantar fim, kwanan nan LA Times.
  • Masu digiri na Kibera TV daga Makarantar Fim ta Kibera sun ƙaddamar da shirin Kibera TV na mako-mako a cikin Mayu 2010. Kowane mako, Kibera TV tana samar da aƙalla gajerun shirye-shirye guda biyu game da rayuwa a Kibera. Ana samun Kibera TV akan intanet a YouTube, a cikin motocin bas na Nairobi, kiberatv.blogspot.com, da kuma a al'amuran al'umma da nunin fina-finai a makarantu.
  • Hot Sun Productions yana ba da sabis na bidiyo ga kasuwanci, ƙungiyoyin al'umma, majami'u da ɗaiɗaiku na mutane. Ƙungiyar samar da Hot Sun Productions ta ƙunshi ƙwararru daga Makarantar Fim ta Kibera. HOT SUN PRODUCTIONS na tallata gajerun fina-finan da Kibera TV da Makarantar Fina-finai ta Kibera suka shirya. HOT SUN PRODUCTIONS yana da ɗimbin ƙira na gajerun fina-finai a cikin nau'o'i masu zuwa: wasan kwaikwayo, shirye-shiryen bidiyo, kiɗa, sanarwar sabis na jama'a da bidiyo na talla.

Ayyukan da suka gabata da Masu Ci gaba A cikin 2007 Gidauniyar Hot Sun Foundation sun yi aiki tare da Bay Cat na San Francisco Bay Area don yin musayar bidiyo ta farko tsakanin matasan Kibera da matasa na Bay Area da aka sani da 'Kira da Amsa.' [1] A cikin 2008, Gidauniyar Hot Sun ta gudanar da tarurrukan bita da yawa tare da matasan Kibera tare da gudanar da ayyukan nuna fina-finai na iska a Kibera tare da ƙungiyar FilmAid International . A cikin watan Afrilun 2009, ta yi aiki tare a kan yin fim ɗin Fim ɗin Haɗin Kai da aka yi a Kibera tare da mai da hankali kan jigogin rikicin kabilanci da yuwuwar yin sulhu.[2]

 
Fim ɗin fasalin haɗin kai tare da haɗin gwiwar matasa masu horar da Kibera
Fayil:Hotsunfoundation.jpg
A wajen ofisoshin Gidauniyar Hot Sun a Kibera

Manazarta

gyara sashe
  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2010-06-13. Retrieved 2021-10-30.
  2. "News Article on Togetherness Supreme". Archived from the original on 2016-03-03. Retrieved 2021-10-30.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe