Fox Valley ( yawan jama'a na 2016 : 249 ) wani ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Fox Valley No. 171 da Sashen Ƙidaya Na 8 . Fox Valley yana kusa da Babbar Hanya 21, kimanin kilomita 64 arewa da Maple Creek da kilomita 51 kudu da Jagora a yankin kudu maso yammacin lardin. Mazaunan farko na ƙauyen da kewaye sun haɗa da Jamusawa da yawa daga Rasha (yawanci daga yankin Beresan kusa da Odessa). Tattalin arzikin gida ya dogara sosai kan noma da iskar gas.

Fox Valley, Saskatchewan


Wuri
Map
 50°28′00″N 109°28′59″W / 50.4667°N 109.483°W / 50.4667; -109.483
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.6 km²
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci

Fox Valley yana da wurin iyo, filin wasa da kuma wurin shakatawa.

An haɗa Fox Valley a matsayin ƙauye a ranar 30 ga Agusta, 1928.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Fox Valley yana da yawan jama'a 259 da ke zaune a cikin 114 daga cikin 134 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 4% daga yawan jama'arta na 2016 na 249. Tare da filin ƙasa na 0.7 square kilometres (0.27 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 370.0/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Fox Valley ya ƙididdige yawan jama'a 249 da ke zaune a cikin 108 daga cikin 133 na gidaje masu zaman kansu. -4.4% ya canza daga yawan 2011 na 260 . Tare da filin ƙasa na 0.6 square kilometres (0.23 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 415.0/km a cikin 2016.

Fox Valley yana gida ne ga Makarantar Fox Valley [1] (K-12), wani ɓangare na Makarantar Makarantar Chinook No. 211 . Ƙungiyar wasanni ta makarantar ita ce Fox Valley Legends.

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Manazarta

gyara sashe

50°28′N 109°29′W / 50.467°N 109.483°W / 50.467; -109.483