Flora Belle Ludington (Nuwamba 12, 1898 - Maris 1967) ma'aikaciyar dakin karatu ce kuma marubuciya Ba'amurke.Ludington ta yi aiki a matsayin shugaban ɗakin karatu na Kwalejin Mount Holyoke a South Hadley, Massachusetts,daga 1938 har zuwa 1964.

Rayuwa gyara sashe

An haife ta a gundumar Huron,Michigan,Ludington ta koma Wenatchee, Washington, yana yarinya.A shekaru goma sha huɗu,ta fara aikin ɗakin karatu a matsayin mai ba da agaji a ɗakin karatu na jama'a na Carnegie a Wantchee.Ta yi aiki a matsayin mataimakiya a cikin ɗakin karatu na Jami'ar Washington,inda ta sami digiri na farko a fannin laburare a 1920.Ta bar Washington don zama ma'aikaciyar laburare a Kwalejin Mills, inda ta ci gaba da karatu kuma ta sami digiri na biyu a cikin tarihi fin 1925. A wannan shekarar,ta sami digiri na biyu a Makarantar Laburare ta Jihar New York.Ludington ta yi aiki a Kwalejin Mills a matsayin mataimakiyar farfesa a kan littattafan littattafai sannan kuma ma'aikacin ɗakin karatu.A cikin 1936 ta tafi ta zama ma'aikacin laburare a Kwalejin Mount Holyoke,inda ta yi aiki har sai da ta yi ritaya a watan Yuni 1964. [1]

Tsohuwar memba na Ƙungiyar Laburare ta Amirka,Ludington ita ce shugabar hukumar kula da dangantakar ƙasa da ƙasa (1942-1944), inda ta yi aiki a kan gyaran dakunan karatu na Turai bayan yaƙi da haɓaka shirye-shiryen haɗin gwiwa tare da ɗakunan karatu a Latin Amurka.A matsayinta na shugabar Ƙungiyar Lantarki ta Amirka daga 1953 zuwa 1954,ta yi aiki don kafa Kwamitin Littattafai na Ƙasa don " inganta rarraba littattafai da hikima da kuma kiyaye 'yancin karantawa."A cikin 1957 ta sami lambar yabo ta ALA ta Joseph W.Lippincott don "babban nasara." [2]

Labarai gyara sashe

  • Littattafai da ɗakunan karatu; kayan aikin duniyar ilimi (Ƙungiyar Laburare ta Amurka, 1958)
  • Jaridu na Oregon, 1846-1870 a cikin Tsarin Tarihi na Oregon, 1925.
  1. Empty citation (help)
  2. Empty citation (help)