Ferrari F8 (Nau'in F142MFL) motar wasanni ce ta tsakiyar injin da kamfanin kera motoci na Italiya Ferrari ya kera. Mota ne maye gurbin zuwa Ferrari 488, tare da na waje da kuma yi canje-canje. An buɗe shi a Nunin Mota na Geneva na 2019 .

Ferrari F8
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Ferrari F8 Tributo
Ranar wallafa 2019
Manufacturer (en) Fassara Ferrari (mul) Fassara
Brand (en) Fassara Ferrari (mul) Fassara
Location of creation (en) Fassara Maranello (en) Fassara
Shafin yanar gizo ferrari.com…
2020_Ferrari_F8_Tributo_3.9
2020_Ferrari_F8_Tributo_3.9
Ferrari_F8_Tributo_Milano
Ferrari_F8_Tributo_Milano
2021_Ferrari_F8_Tributo_Spider
2021_Ferrari_F8_Tributo_Spider
Paris_-_Bonhams_2017_-_Ferrari_F360_spider_-_2002_-_005
Paris_-_Bonhams_2017_-_Ferrari_F360_spider_-_2002_-_005
1988_Ferrari_Mondial_interior
1988_Ferrari_Mondial_interior

Bambance-bambance

gyara sashe

F8 Tributo

gyara sashe

Ƙayyadaddun bayanai da aiki

gyara sashe

F8 Tributo yana amfani da injin iri ɗaya daga 488 Pista, 3.9 L twin-turbocharged engine V8 tare da ikon 720 metric horsepower (530 kW; 710 hp) da 8000 rpm da 770 newton metres (568 lb⋅ft) na karfin juyi a 3250 rpm, yana mai da shi Ferrari mafi ƙarfi V8 wanda aka samar har zuwa yau. Tsarin shaye-shaye da inconel manifolds an gyaggyara gaba ɗaya har zuwa tasha. Hakanan F8 Tributo yana amfani da na'urori masu auna firikwensin turbo, wanda aka haɓaka a cikin Kalubalen 488, don haɓaka ingancin turbochargers dangane da buƙatar wutar lantarki daga feda. Watsawa shine naúrar kama mai sauri mai sauri 7 tare da ingantattun ma'auni na kayan aiki. [1]

An shigar da sabbin fasalolin software da yawa akan F8 waɗanda ake sarrafa su ta hanyar bugun kiran manettino akan tuƙi. Motar tana sanye da sabon tsarin sarrafa motsi na Side Slip Angle Control na Ferrari- da shirin kula da kwanciyar hankali. Ƙari ga haka, Ferrari Dynamic Enhancer, shirin lantarki don sarrafa faifai, yanzu ana iya amfani da shi a yanayin tuƙi na Race. Ferrari ya kuma bayyana cewa an karu da raguwar karfin Tributo da kashi 15 cikin dari idan aka kwatanta da GTB 488. [1]

Ayyukan masana'anta da aka yi da'awar don F8 Tributo shine 0–100 kilometres per hour (0–62 mph) a cikin 2.9 dakika, 0–200 kilometres per hour (0–124 mph) a cikin 7.6 seconds, tare da babban gudun 340 kilometres per hour (211 mph) . Road & Track sun gwada samfurin Ferrari F8 Tributo na musamman na Amurka kuma sun sami lokacin tsawon mil mil 10.3 na biyu tare da 132.8 miles per hour (214 km/h) gudun tarko, [2] wanda yayi daidai da 0 – 100 km/h a tsakiyar-3 kewayon da 0-200 km / h a cikin ƙananan-10 kewayon.

Aerodynamics

gyara sashe

Motar kuma tana da nau'ikan taillamps quad, fasalin da aka gani na ƙarshe a cikin layin V8 akan F430 . A baya, yana wasanni da murfin injin mai haske wanda aka yi daga Lexan mai nauyi wanda ke ba da girmamawa ga F40 da mai ɓarna a kusa da baya wanda aka yi wahayi ta hanyar 308 GTB, tare da ƙarin iskar iska a bangarorin biyu.

Cikin gida

gyara sashe

Ciki ya sami sabuntawa kuma: dashboard, gidaje na kayan aiki, da fafunan ƙofa sababbi ne. Hakanan an maye gurbin tsarin launi mai launi biyu da aka gani akan 488. Nuni allon taɓawa na inch 8.5 na fasinja shima zaɓi ne a matsayin wani ɓangare na HMI (Injin Injin Mutum).

F8 gizogizo

gyara sashe

F8 Spider bambance-bambancen babban buɗaɗɗe ne na F8 Tributo tare da babban saman nadawa kamar yadda aka gani akan magabata. saman yana ɗaukar daƙiƙa 14 don aiki kuma ana iya sarrafa shi tare da gudu har zuwa 45 km/h (28 mph) .

Ana raba titin tuƙi na Spider tare da Tributo. Adadin ayyuka sun haɗa da haɓakawa daga 0–100 kilometres per hour (0–62 mph) a cikin dakika 2.9 kuma daga 0–200 kilometres per hour (0–124 mph) a cikin dakika 8.2. Babban gudun ba ya canzawa daga coupé a 340 kilometres per hour (210 mph) . Busasshen nauyi na Spider shine 1,400 kg (3,086 lb) ku. Ikon taya yana ba da damar 200 litres (7.1 cu ft) na sararin kaya.

  1. 1.0 1.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named a
  2. Road test worksheet Retrieved 1 April 2023